Trong cuộc sống, một số chị em thường không chú ý đến việc dưỡng da mặt hàng ngày sẽ gây ra nếp nhăn quanh khóe mắt. Nếp nhăn có thể ảnh hưởng đến vẻ đẹp trên khuôn mặt của phụ nữ và khiến chị em phiền lòng hơn, vì vậy chị em cần tìm cách xóa bỏ những nếp nhăn này. 

Nếu bạn có nếp nhăn ở khóe mắt, bạn có thể thoa một ít kem dưỡng quanh khóe mắt sau mỗi lần làm sạch da mặt. Và kiên quyết thực hiện chăm sóc da mặt mỗi tuần một lần để khóa độ ẩm cho da mặt. Bạn cũng có thể dùng lòng trắng trứng gà, thêm vài giọt mật ong vào trộn đều rồi thoa quanh khóe mắt để dưỡng ẩm và ngăn ngừa nếp nhăn.

Ngoài ra, bạn cũng có thể chọn loại gạo dẻo và mềm, nhào gạo thành từng viên nhỏ, dùng tay nhẹ nhàng đặt viên gạo lên mặt. Với cách này, nước vo gạo có thể giúp hút sạch dầu và chất thải trong lỗ chân lông, đến khi những chất thải này được hút hết ra ngoài thì bạn có thể rửa mặt lại bằng nước sạch. Bằng cách này, da mặt có thể thở thông suốt và giảm các nếp nhăn ở khóe mắt.

Muốn chống nhăn hiệu quả, chị em nên chú ý chống nắng cho vùng mắt khi ra đường vào mùa hè. Bạn có thể thoa kem chống nắng đặc biệt quanh mắt, ngoài ra có thể đeo kính râm hoặc đội mũ để tránh ánh nắng mặt trời gây hại cho mắt. Bôi kem massage vùng khóe mắt mỗi ngày, thoa một ít kem massage quanh khóe mắt, massage những nơi xuất hiện nếp nhăn trên mắt để cải thiện nhé.