sữa chua được xem một trong những thực phẩm giúp chị em cực kỳ nhiều trong việc làm đẹp từ trong ra ngoài. Dưới đây mình sẽ chỉ những cách mà giúp phụ nữ chúng ta có thể tận dụng một cách triệt để nha.

1 đắp mặt nạ sữa chua: nhắc đến làm đẹp bằng sữa chua chắc chị em không thể nào không nhắc đến cách làm đẹp này nhỉ, đơn giản chỉ cần mua một hộp sữa chua không đường rồi đắp lên mặt để chừng 15-20 phút rồi đi rửa lại thôi là người bạn đã có thể đã cấp ẩm đầy đủ cho da và phần nào tăng độ sáng của làn da rồi.

2. ăn sữa chua: một cách nữa đơn giản lại giúp bạn thỏa mãn cơn đói mà lại không gây tăng cân cho bạn đó chính là ăn sữa chua. Trong sữa chua có lợi khuẩn tốt cho hệ tiêu hóa và đường ruột của mình. Vào những ngày nắng nóng của mùa hè việc ăn sữa chua có thể giúp bạn phần nào bổ sung được độ ẩm cho làn da của bạn phần nào giúp bạn cải thiện hệ tiêu hóa và phần nào còn giúp da của bạn tươi sáng hơn nữa.

3. chế biến trong salad: chế biến trong salad một trong những món ăn giúp bổ sung chất xơ nhiều hơn cho cơ thể, salad kết hợp với sữa chua cũng giúp chúng ta nhuận tràng hơn. Thải độc được ra khỏi cơ thể và giúp da dẻ của chúng ta tươi đẹp hơn