Hồi đợt bạn mình đi chơi về, do ngồi xe máy lâu và thời tiết khá nóng nên bị nổi mụn ở mông. Bạn có hỏi mọi người cách cho mụn nhanh xẹp và sau một thời gian tìm hiểu trên mạng, mình đã sưu tầm ra bài viết này để chia sẻ cho các bạn khác ở trường hợp tương tự.

Đầu tiên, chúng ta cần biết nguyên nhân lên mụn ở mông, một trong những vùng nhạy cảm và gây khó chịu nhất:

👉Bít tắc, không thoát được mồ hôi ở mông

👉Thường xuyên tiếp xúc với bề mặt cứng

👉Rối loại nội tiết trong cơ thể

Dù vậy vẫn thật may là chúng ta còn cách để có thể diệt trừ những tên đáng ghét này, dưới đây là hai cách “cây nhà lá vườn” mọi người có thể tham khảo qua : 

🌱NHA ĐAM: 

• Rửa sạch lá nha đam, bỏ vỏ, lấy phần gel ở bên trong đem xay nhuyễn.

• Vệ sinh vùng da mông thật sạch với nước, dùng khăn mềm để lau khô.

• Dùng gel nha đam xay nhuyễn đắp lên vùng da bị mụn mông.

• Để nha đam trên da trong khoảng tầm 20 phút rồi rửa lại bằng nước sạch.

✨✨Tần suất: Thực hiện đắp nha đam trị mụn ở mông 2 – 3 lần/tuần để thấy được hiệu quả rõ rệt nhất.

🌱VITAMIN E 

• Vệ sinh vùng da mông đang bị mụn thật sạch với nước, dùng khăn mềm lau khô.

• Dùng tăm bông thấm Vitamin E rồi bôi nhẹ lên các vùng da đang bị mọc mụn ở mông.

• Để Vitamin E khô tự nhiên trên da. Sau đó rửa lại bằng nước ấm.

✨✨Tần suất: Kiên trì áp dụng cách trị mụn nổi ở mông bằng Vitamin E, ít nhất một ngày một lần trong vài tuần bạn sẽ thấy sự hiệu quả.

Và đương nhiên dù sao thì chúng ta vẫn nên phòng còn hơn chống đúng không nè? Để hạn chế việc bị viếng thăm bất đắc dĩ, chúng ta nên: 

_ Mặc đồ thoải mái 

_ Duy trì độ thông thoáng và sạch sẽ ở vùng da quả đào ý

_ Hạn chế tiếp xúc nước hồ bơi và tắm bồn công cộng

_ Ngoài ra hãy chăm tẩy tế bào chết nữa nhé

🍋 Còn nếu như không may đã gặp phải kẻ đáng ghét tên MỤN này như bạn mình thì hãy : 

_ Đừng nặn mụn 

_ Không chà xát mạnh tay ở vùng da đang bị tổn thương ấy

_ Hạn chế sử dụng sản phẩm gây kích ứng.

😍 Bạn mình ơi, hy vọng bạn đọc được bài viết này, lưu lại lần sau sử dụng nhé :))))