Em hơi thấp nên thường phải mang giày cao. Mang riết đâm thích luôn nên từ hồi đi làm tới giờ trong nhà toàn cao gót. Mà thích thoải mái nên toàn đi loại hở mũi hở gót thôi. Mỗi tội chân em không biết do cơ địa hay sao nhưng cứ hễ trời đổi một tí là gót chân cứ nứt ra thấy ghê :-&. Nhìn mất thẩm mỹ dễ sợ luôn [-(. Mình mang giày mà phải thêm đôi vớ nhìn khó chịu chết được í.

Lúc đầu em mua thuốc về uống, không ok nên đổi sang vaseline, mỡ trăn… đủ cả, thử cả cái mẹo bôi dưỡng môi cho chân rồi mà cũng không hết. May sao tìm được phương pháp này. Lúc đầu em không tin lắm vì thấy làm sao mà dễ ợt, mình xài hàng tốt còn không ra sao, bài đơn giản thế này chắc không xong đâu. Cơ mà xài xong thấy ổn nhất. Vui lắm nên lên đây chia sẻ với các chị thích diện cao gót như em nè :D.

Nguyên liệu:

3 muỗng baking soda (Cái này dễ kiếm cực kỳ, các chị cứ đi nhà thuốc hay mấy tiệm bán nguyên liệu làm bánh mà hỏi)

4-5 lít nước ấm

Đổ baking soda vào thau nước ấm, chị nào muốn sạch chân thì thêm tí muối, muốn thư giãn thông máu thì cho thêm túi trà hoa cúc. Ngâm khoảng 15 phút rồi dùng đá bọt (siêu thị nào cũng có) chà chà phần gót chân.

Xong lau khô, chị nào có kem dưỡng thì thoa vô, không có cũng không sao :>. Nhớ là đi ngủ nhớ mang vớ nha.

Làm mỗi ngày 1 lần, hết 7 ngày thì dừng 7 ngày. Làm hết 3 tuần thì ổn.

Gót chân của em giờ đẹp lại rồi nha, mang giày cao gót khỏi nhìn trước ngó sau nữa:Embarrassment::Embarrassment: