<< Có nên đầu tư một chiếc máy rửa mặt hay không?>>

Có người bảo với mình rằng "rửa mặt bằng tay rồi dùng sữa rửa mặt cũng sạch lắm rồi, cần gì phải dùng máy rửa mặt chi cho tốn tiền ".

Liệu rửa mặt bằng tay có sạch như các mẹ nghĩ?

Chẳng biết các mẹ như thế nào, còn mình thì rất chú trọng tới việc làm sạch trong chu trình skincare. Da được làm sạch sẽ giúp cho lỗ chân lông thông thoáng, giúp các dưỡng chất trong serum, kem dưỡng thấm sâu và phát huy hết công dụng của mình. Vậy nên, mình đã áp dụng phương pháp double cleansing được 3 năm nay và 2 lần/tuần mình vẫn tẩy tế bào chết đều đặn (mình thường dùng tẩy tế bào chết hóa học). Nhưng từ ngày có bạn Bánh Mì thì mình không dùng các loại tẩy tế bào chết hóa học nữa, vì các loại đó hầu như đều có chứa thành phần AHA/BHA (2 chất này không tốt cho phụ nữ có thai và cho con bú). Mình thì cũng không thích các loại tẩy tế bào chết vật lý, mình cảm giác như các hạt scrub có thể làm trầy xước da mình vậy. Để giải quyết vấn đề nan giải đó mình tìm đến em máy rửa mặt Pebble Lisa như một cứu cánh. Và sau đây là những trải nghiệm của mình sau khi sử dụng em máy rửa mặt Pebble Lisa:

- Về hình dáng em này có hình quả trứng, ẻm được mệnh danh là bảng dupe của em máy rửa mặt Foreo đình đám về thiết kế lẫn chất lượng (cái này thì mình chỉ xem review của các beauty blogger khác thôi, chứ mình chưa dùng em Foreo bao giờ nên chưa biết chất lượng của em ấy ra sao,nên mình sẽ có đánh giá khách quan nhất về em Pebble Lisa sau khi sử dụng). Mà giá thành của ẻm cũng rẻ hơn em Foreo nhiều nữa, giá của em Pebble Lisa mình mua tại Saint L'beau (store phân phối độc quyền của Pebble Lisa tại Việt Nam) là 670k, trong khi em một em Foreo chính hãng có giá khá chát tầm 3tr (tùy chỗ bán).

- Em này dùng công nghệ sóng âm T-sonic của Thụy Điển, với 14 mức độ rung khác nhau. Mình chỉ dùng ở mức độ 4 là cũng thấy phê lắm rồi. Đầu cọ làm bằng gai silicon Adhesive rất mềm không bị cứng. Khi sử dụng thì đầu silicon này kết hợp với độ rung của máy sẽ len lỏi vào các lỗ chân lông, đánh bật các bụi bẩn trong lỗ chân lông ra ngoài, điều này khi rửa mặt bằng tay không làm được. Ngoài ra, đầu silicon nhỏ có thể rửa sạch các vùng khó rửa như khóe mũi.

- Da mình là da thường hay bị mụn cám (nhất là vùng cánh mũi ), trước đây cứ khoảng vài ngày là mình phải dùng miếng dán lột mụn để loại bỏ mụn cám. Nhưng từ ngày dùng em máy rửa mặt Pebble Lisa thì mình không cần phải lột mụn nữa. Ẻm đã phát huy rất tốt công dụng của mình là loại bỏ tế bào chết, mụn cám và cả mụn đầu đen nữa. Sau một thời gian dài sử dụng mình thấy da có vẻ sáng hơn, mỗi lần rửa mặt xong thấy da mềm, mịn hẳn(không biết có phải là do da sạch các dưỡng chất phát huy hết tác dụng, cộng tế bào chết được tẩy đều đặn mà được như thế không ). Mình đánh giá cao về khả năng làm sạch của em ấy.

- Ngoài công dụng làm sạch mặt, em này còn có công dụng massage, nâng cơ mặt, về điểm này thì mình chưa thấy hiệu quả lắm (chắc phải dùng lâu hơn nữa mới thấy hiệu quả).

- Ẻm có khả năng cầm pin rất trâu, mình dùng thường xuyên hàng ngày vừa rửa mặt + massage mà 2 tháng mới sạc 1 lần (quá dữ)

- Tip cho các mẹ khi sử dụng em Pebble Lisa để rửa mặt đó là nên kết hợp dùng với sữa rửa mặt tạo bọt. Mình dùng Senka Perfect White Clay, lớp bọt dày, mịn, khi kết hợp với máy rửa mặt thì bao phê luôn. Chỉ cần làm ướt máy + mặt, rồi cho một ít sữa rứa mặt lên máy, bấm nút khởi động để rửa thôi. Em sữa rửa mặt Senka Perfect White Clay có chứa Hyaluronic Acid (một thành phần dưỡng ẩm), nên sau khi rửa mặt xong với máy rửa mặt thì da ẩm, mịn không có cảm giác khô căng kin kít, nhiều lúc mình rửa mặt xong mà quên dùng toner mà da vẫn không hề khô tí nào.

Tóm lại, có nên đầu tư một chiếc máy rửa mặt không? Theo mình là có, vì thật sự rửa mặt bằng tay không sạch được. Với một chiếc máy rửa mặt không chỉ để rửa mặt thôi như các mẹ nghĩ, mà nó còn có thể tẩy tế bào chết, đánh bay mụn cám, mụn đầu đen (có thể tiết kiệm được tiền mua tẩy tế bào chết với tiền kem lột mụn cám hàng tháng, quá hời còn gì ), ngoài ra nó còn có thể dùng làm máy massage mặt nữa. Với 670k để đầu tư cho một em máy đa năng như vậy cũng đáng lắm chứ.Máy rửa mặt Pebble Lisa | Shopee Việt Nam