Đây là bí quyết làm đẹp da rất đơn giản mà bất kỳ gia đình nào cũng có, nguyên liệu thì có sẵn và cực kì dễ dàng thực hiện. Trong nước vo gạo, có chứa nhiều vitamin B giúp cho da chúng ta mềm mịn, trắng sáng và se khít lỗ chân lông. Ngoài ra thì chất tinh bột trong gạo còn có khả năng trị mụn, làm mờ vết thâm và chống lão hóa vô cùng hiệu quả đó. Bây giờ mình sẽ hướng dẫn cho mọi người cách làm nhé.

hình ảnh

Bước một : Vo gạo qua một lần nước đầu rồi đổ đi.

Sau đó cho lượng nước vừa đủ vào, vo tiếp lần hai, ở lần hai này thì mình sẽ chắt và giữ nước lại nha

Bước hai : Chắt nước vo gạo vào tô rồi đợi từ bốn đến năm tiếng cho phần tinh bột lắng xuống đáy. Đủ thời gian thì bỏ phần nước trong ở trên đi rồi chỉ lấy phần tinh bột gạo được lắng lại ở phía dưới.

Bước ba : rửa mặt thật sạch với nước , rồi dùng tinh bột gạo đắp lên mặt nhớ phải massage nhẹ nhé trong khoảng thời gian năm phút là được

Bước bốn : Cuối cùng rửa lại với nước sạch.

Mọi người nên áp dụng tất cả các ngày. Nước vo gạo thì dường như nhà ai cũng có nên mọi người chăm để có một làn da đẹp nha, rất tiện luôn nè, hiện tại mình đã dùng một tháng và da trắng sáng mịn hết mụn trông cứ như da em bé, mọi người nên thử liền nha.