Từ năm ngoái, mình bắt đầu dùng son thường xuyên khiên cho môi bị bợt, mất màu hồng tự nhiên. Trong một lần soi gương, thấy môi xuống cấp hẳn so với trước đây, mình bắt đầu tìm hiểu cách dưỡng môi. Mới đầu cũng tẩy da chết bằng đường, bàn chải lông mềm, rồi tới các loại tẩy da chết bằng hạt... nhưng khá khó chịu. Sau đó mình tham khảo thấy có mask môi khá là hay, mua về bôi thì da chết mềm, chỉ cần lướt nhẹ bông tẩy trang là bong ra hết mà k bị rát môi. Thế rồi mình tham khảo thêm trên mạng, dần dần có cách tẩy da chết và chăm sóc môi cực kì đơn giản và tiết kiệm thời gian.

Bắt đầu bằng việc ủ môi 10-15': tuỳ tình trạng môi hôm đó khô hay không mà thời gian ủ linh động theo. Bôi 1 lớp dày Lips mask Laniege hoặc Vaseline Original rồi để 10-15' tới khi môi mềm, da chết mềm là được.

Sau đó dùng tăm bông hoặc tẩy trang hoặc khăn vải mềm nhúng ít nước cho ẩm rồi lướt nhẹ lên môi, nhớ là nhẹ nhành thôi nha. Đẩy qua đẩy lại cho tới khi da chết bong hết ra.

Sau khi tẩy da chết, sử dụng dưỡng môi: bạn dùng loại nào cũng được nhưng lưu ý là nó phải nhẹ nhàng, lành tính vì mình mới tẩy da chết, môi khá nhạy cảm.

Xong rồi, chỉ chưa tới 20' và 3 bước đơn giản, mình đã dưỡng môi xong. Môi mình k còn khô, đánh son cực kì ăn và mượt. Mỹ phẩm mình dùng cũng chỉ có 1 loại mask và 1 loại dưỡng ẩm, siêu tiết kiệm. Các bạn có thể tham khảo mask của Laniege và dưỡng ẩm Vaseline nha.