Đùi to béo, ngấn mỡ khiến tướng người của các chị em trông ục ịch, nhất là các mẹ vừa sinh xong. Để "thảm họa" đùi to không còn là nỗi lo hãy áp dụng cách này chỉ trong vòng 1 tháng hóa thon gọn bất ngờ.

Đùi to béo trông rất khó coi các mẹ ạ. Nhất là lúc vừa sinh xong, đùi cứ ngấn lên núch ních mỡ. Nhiều lúc em muốn mặc mấy loại skinny, legging hay mặc váy đầm trên đầu gối, ôm sát là xấu hổ kinh khủng. Mỗi lần ngồi xuống là mỡ nó cứ ngồn ngộn ra trước mắt. Nhưng nhờ áp dụng cách này mà chân em đã thon gọn bất ngờ.

webtretho

Chỉ những mẹ sau sinh hoặc ai có bắp đùi to mới hiểu và cảm thông được nỗi khổ này. Chồng em có lần nằm kế lại còn vỗ vỗ đùi kêu êm, nhiều mỡ thế này kê đầu mới sướng. Lúc đầu ảnh nói nghe đùa vui vui, sau nhìn lại lúc thử đồ thấy cũng "ớn ớn" thiệt.

Em tìm hiểu trên mạng và thấy cách này và áp dụng trong vòng 1 tháng và đã nhận được kết quả bất ngờ. Cả nhà em ai cũng choáng váng lúc em thử váy đầm đồ ngắn các mẹ ạ!

Chườm muối nóng giảm mỡ đùi

Chuẩn bị nguyên liệu: Muối, gừng, hoặc ngải cứu.

Cách làm: Rang gừng hoặc ngải cứu nóng đến chuyển màu và có mùi thơm thì cho muối vào rang tiếp cho đến khi nóng lên.

Cho vào miếng vải dày, chườm lên các vùng muốn giảm béo.

Lưu ý: Các mẹ chườm với độ nóng vừa phải tránh bỏng người nhé. Hỗn hợp này có thể chườm cả bụng vẫn giúp giảm mỡ bụng nhé. Các mẹ áp dụng khoảng 1-2 lần/ tuần và sau 1 tháng kết quả thấy rõ rệt

webtretho

Đây là kinh nghiệm của em các mẹ tham khảo nha, nếu có thời gian cũng nên dành để tập thêm các bài tập giảm mỡ đùi, mỡ bụng nhé các mẹ. Tuy nói rằng tập luyện giảm chậm hay tăng cơ nhưng chúng rất hữu ích đối với các mẹ đùi to. Ngoài ra các mẹ cũng nên ăn thực phẩm nhiều chất xơ nè, rau củ quả trái cây tươi nè, uống nước ép cũng được nữa nhé! Đối với các mẹ văn phòng thì tranh thủ đi bộ lúc nghỉ giữa giờ, đi ăn trưa hay leo thang bộ thay vì thang máy.

Video liên quan

http://www.webtretho.com/video/wp-content/uploads/sites/43/2017/06/x6sbeVEWz8-480x322.jpg