Dr Glatt đến từ nước nào? Dr Glatt có phải của Đức không?

Dr Glatt (Drglatt.vn) là thương hiệu đến từ Đức. Thấy hãng vẫn truyền thông thế, cơ mà bán tín bán nghi vẫn cứ phải tự mình tìm thì mới tin. Vì mình có search mãi ko ra thương hiệu này hoặc hỏi người nhà bên Đức mng ko biết. 

Hôm nọ tình cờ quen 1 anh chuyên làm các thiết bị thẩm mỹ, anh ấy chia sẻ với kinh nghiệm hơn chục năm trong nghề mới biết. Hóa ra các công ty sản xuất thiết bị thì người ta ko làm truyền thông nhiều, chưa kể họ làm dưới hình thức là sản xuất ra 1 thương hiệu và cho 1 bên phân phối độc quyền thương hiệu đó. Lúc đó quay lại mới hiểu, Dr Glatt là thương hiệu họ sản xuất cho bên phân phối ở thị trường Việt Nam, tập đoàn hay công ty chuyên sản xuất thiết bị bên Đức đấy tên là Reboha. Vào web thì cũng thấy có Dr Glatt (https://reboha.com/dr-glatt), nhưng do họ ko phân phối ở Đức mà để bên Việt Nam độc quyền nên gần như mọi người bên Đức cũng ko biết đến Dr Glatt luôn. Cũng dễ hiểu thôi, thời đại này ko dồn tiền vào quảng cáo thì chả bao giờ biết được có hãng đó tồn tại trên đời.

Dr Glatt là thương hiệu Đức nhưng sản xuất ở Trung Quốc. Có đáng lo ngại ko??

Em dùng cũng đủ Foreo - Thụy Điển, Belulu- Nhật nhưng vẫn thấy của bọn Đức này ngon hơn. 2 cái máy của nó bằng 3 cái máy của các hãng kia mà ưng hơn bởi nó thiết kế thông minh vs đa năng hơn ấy. 

hình ảnh

Vào câu hỏi chính nhé. Sản xuất ở Trung Quốc thì có đáng lo ngại ko?? Hihiii, cái này thì em nghĩ các mẹ quá biết rồi, Trung Quốc giờ là công xưởng của thế giới. Các hãng lớn như Iphone còn sản xuất ở đây nữa là. Nếu các mẹ quan tâm đến các hãng máy, thiết bị làm đẹp thì chắc biết Foreo - Thương hiệu của Thụy Điển. Foreo cũng được sản xuất tại Trung Quốc nhé các mẹ. Quan trọng ko phải là sản xuất ở đâu, mà quan trọng là tiêu chuẩn  chất lượng thế nào. Hàng Đức thì nổi tiếng bền vs công nghệ số 1 rồi. Riêng em cũng có đủ 3 con sp của Dr Glatt rồi, tự dưng hôm trc có mẹ nào hỏi xong thấy cũng hoang mang nên phải đi search. Ra KQ rồi thì share cho các mẹ để đỡ mất công hoang mang như em. :))

Chúc các mẹ luôn xinh.