Không biết các bạn mụn do đâu nhưng mụn của mình là do bị stress, thức đêm muộn vì phải ôn thi đại học, sau khi thi đỗ mình lại nghiện ngập chơi game và thành thói quen khó bỏ. Cái cảm giác thức đêm da mặt cứ căng ra. Sáng ngủ dậy mặt chảy đầy dầu kiểu cứ ướt ướt nhờ nhờ và mụn xuất hiện từ đó. Mụn lúc lên mình chủ quan biết là k được nặn bằng tay hoặc lấy tay sờ lên mụn nhưng mình vẫn làm và càng ngày mụn càng bị nặng. Mụn mủ, mụn bọc, mụn to, mụn bé chi chít đến lúc dày kín mặt không thể chịu được nữa thì mình đến Phòng khám da liễu Sài Gòn khám và điều trị. Đến đây BS khuyên mình tuyệt đối phải thay đổi thói quen sinh hoạt, k được thức đêm, hạn chế uống bia rượu, k ăn đồ cay nóng kết hợp với việc tuân thủ phác đồ điều trị của phòng khám. Do mình rất quyết tâm điều trị nên thực hiện rất đúng theo lời bác sĩ. Hôm qua mình đi đến phòng khám là lần thứ 5 mà kết quả hết gần 80% rồi. Cái thích nhất mà mình thấy ở đây là năn mụn nhẹ nhàng, xong buổi nào là thấy mụn giảm rõ buổi đó, da lại k bị sưng và nhất là k để lại sẹo nhưng mình hay tưởng tượng, Vì lúc đầu mặt mình mụn nặng sưng to lắm cứ nghĩ trị được mụn thì đầy sẹo rỗ :(( May quá k sao:D . Mặt mình lần đầu đi phải nặn mụn hơn 2 tiếng đồng hồ, nhưng những lần sau thì khoảng 45p thôi, chứng tỏ giảm đáng kể. Lúc nặn xong thì tất nhiên da phải sưng rồi, vì tiếp xúc mạnh mà. Nhưng được cái nặn xong về nhà thì da ko có bị thâm như khi mình tự nặn đâu. Chi phí nặn mụn, đắp mặt nạ là 150k/1lần. Tiền thuốc bôi, thuốc uống tính riêng. Còn nếu điều trị công nghệ cao Bio Light/ E light 3S (đã bao gồm lấy nhân mụn) là 300K. Đi trị mụn điều bắt buộc là phải đi đúng liệu trình, phải có sự kiên nhẫn. Không thể ngày 1 ngày 2 mà hết được, hơn nữa, nhìn vào số khách của PK là thể hiện được chất lượng dịch rồi, nên cũng yên tâm mà tới trị. Mấy bạn có đi để hạn chế chờ lâu thì nên lấy sđt để đặt lịch trước. Đó là chia sẻ của mình. Chúc mọi người có làn da ưng ý.