Chanh là một trong những nguyên liệu quen thuộc trong làm đẹp , tuy vậy nhiều người vẫn không biết làm đẹp từ chanh thì vận dụng các cách như thế nào hôm nay mình sẽ chỉ cho các bạn nhé, những thứ này cũng chỉ là những gợi ý của mình thôi nha hy vọng là sẽ giúp đỡ các bạn trong quá trình làm đẹp nha

Cách 1: dùng chanh trong xông mặt: chắc là các bạn trong cộng đồng ai cũng thích bước này đúng không xông mặt giúp cho chúng ta có thể nở lỗ chân lông giúp thông thoáng hơn hạn chế bít tắc gây nên tình trạng mụn

Cách 2: dùng chanh trong đá viên: cách dùng đá viên trong làm đẹp thì cũng không phải lạ gì, đá viên chanh lạnh giúp cho vừa thu nhỏ lỗ chân lông vừa giúp cho bạn massage vùng da của bạn tốt hơn

Cách 3: đắp mặt cùng với lòng đỏ trứng gà: một trong những cách làm đẹp đỉnh cao hoàn toàn từ tự nhiên đó chính là mọi người có thể dùng một chút lòng trắng trứng trộn chút chanh để đắp mặt nạ điều này sẽ giúp da mịn màng hơn (nhưng khuyên trước ai không chịu được tanh thì đừng đắp nha)

Cách 4: sau khi dùng hết lấy vỏ chanh chà vào những vùng như đầu gối hoặc cùi trỏ để những vùng da đó được cải thiện và trắng lên đáng kể nha mọi người, hoặc chà vào vùng nách để hạn chế tình trạng mùi cơ thể của mình