Trước đây lúc giai đoạn dậy thì mình bị tăng cân một cách mất khống chế lúc đó nhìn phổng phao thực sự rất to xong rồi đến lúc giảm cân thì những bài tập mà mình áp dụng thì nó có vẻ như mà nói thật không phải có vẻ như mà là nó không có tác dụng trong việc giảm mỡ ở bắp tay.

Bắp tay to khiến mình thật sự rất mặc cảm. Nhiều khi có một bộ váy hoặc một cái áo mình thích mà có hơi sexy một chút mình cũng không dám mặc vì bị lộ khuyết điểm tay to. Hay là những lúc đi bơi nói thật là ám ảnh với mình không dám mặc đồ bơi. Vì vậy mình vẫn phải công cuộc giảm cân tiếp. Vẫn phải kiêng ăn và tập các bài tập thể dục thật sự là rất khổ nhưng bù lại có một cơ thể đẹp dù khổ nữa mình cũng chịu được. Việc đầu tiên của giảm cân đó là mình phải thực hiện chế độ ăn kiêng khá khan khổ .

Mình hạn chế một cách tối đa nhất tinh bột . Loại bỏ gạo trắng ra khỏi thực đơn hàng ngày mà thay vào đó là gạo lứt. Thêm vào đó thì không thể nào thiếu rau xanh, hoa quả , salat. Mình chia nhỏ lại khẩu phần ăn một ngày thay vì ăn 3 bữa mình sẽ ăn thành 5 bữa. Nhưng mỗi bữa chỉ ăn một ít. Khoai lang cũng không thể nào thiếu trong thực đơn giảm cân của mình.

Các bài tập hiện tại thì mình chú trọng cho việc giảm mỡ bắp tay hơn là giảm mỡ toàn thân. Có các bài tập dành riêng cho bắp tay như tư thế Plank Pose. Tư thế này khá dễ tập ai cũng có thể làm. Cách tập để người theo tư thế Plank thông thường hai tay song song với sàn giữ cơ thể trên một đường thẳng. Giữ nguyên tư thế trong vòng 60 giây rồi lặp lại. Nếu không các bạn cũng có thể giảm bằng cách nhảy dây vì động tác này giảm được toàn bộ cơ thể.