Qua trải nghiệm cá nhân đã từng dùng 5 loại P50 (P50T, P50 PIGM400, P50V ,P50, P50 1970) thì mình nhận ra rằng để phát huy hết công dụng của P50 cần những yếu tố sau.

Dùng P50 rồi có cần dùng các loại Toner cấp ẩm khác hay không? - Cá nhân mình thấy cần thiết, vì toner cấp ẩm vừa giúp da cân bằng lại và làm ẩm da sau khi rửa măt nữa. Lấy ví dụ đơn giản dùng srm AHA xong da khô lại đi vã luôn P50 lên mặt thì sợ lắm. Toner cấp ẩm sẽ không làm giảm tác dụng của P50 đâu ạ

Mặt đủ ẩm, nguyên tắc cơ bản trong dưỡng da rồi, mặt đủ ẩm thì các hợp chất sẽ thẩm thấu sâu vào trong da hơn. (đây là lí do tại sao mình rất thích dùng toner cấp ẩm trước P50)

Nhỏ 1-2 giọt là sai, vì nhỏ 1-2 giọt đã thấm hết vào bông rồi nên trên mặt sẽ không có gì, nếu cảm thấy P50 của mình mạnh quá thì mọi người có thể xịt toner thẳng vào bông và đổ P50 lên để làm loãng sản phẩm. 

Bông tẩy trang phải thật ẩm (mọi người có thể xịt toner lên hoặc đổ trực tiếp P50 làm ẩm bông). Mình có nói chuyện qua với RescueSpa, họ có giải thích rằng phải để bông cotton thật ẩm, khi dùng P50 lên bề mặt da sẽ tạo thành 1 lớp “nước” trên da, và khi lớp “nước” đó khô đi, đây chính là lúc P50 thật sự thẩm thấu vào da mặt và phát huy tác dụng.

Đối với mình, P50 KHÔNG đẩy mụn, mà mụn sẽ tự rụng đi lúc rửa mặt hoặc 1 lúc nào đó mình ko biết.

Có mụn mà ko muốn dùng P50 cho cả mặt? - Hãy lấy bông ngoáy tai chấm 1 chút P50 rồi nhấn thẳng vào đầu mụn trong vòng 60s.

Đây là kinh nghiệm bản thân mình, mình dùng và thấy hiệu quả. Mỗi người có 1 cách sử dụng khác nhau, không có cách nào là sai hoàn toàn và đúng 100% cả. Mọi người hãy cứ tìm hiểu xem cách nào phù hợp với mình nhất nhé.