Đối với những bạn có làn da nhạy cảm thì mình nghĩ mùa hè là mùa mà bạn cảm thấy sợ nhất vì da dễ bị mất nước hoặc không kiểm soát dầu trên da dễ dẫn đến tình trạng mụn, mụn ẩn mụn mủ,... Dưới đây là những thói quen chăm sóc da vào mùa hè bạn cần biết:

1 tẩy trang và rửa mặt bằng những sản phẩm phù hợp

Trước tiên muốn có một làn da đẹp thì mình nghĩ các bạn cần làm da sạch đã, trải qua một ngày dài phải tiếp xúc với rất nhiều điều như bụi bẩn nên thứ cần thiết nhất đó là mỗi lần về bạn cần phải tẩy trang và rửa mặt cùng các sản phẩm phù hợp với làn da của bạn. Để làn da của bạn được thông thoáng hơn trông thấy.

2. Tẩy da chết 2 lần/ tuần

Tiếp tục đó chính là được cho da tẩy da chết, nhìn bằng mắt thường có vẻ như bạn sẽ không thấy được lớp bì chết trên da của mình, vì thế để da thông thoáng hơn bạn cần tẩy da chết khoảng 2 lần/ tuần, hạn chế ngày nào cũng tẩy da chết để được tốt hơn nhé

3. bôi kem chống nắng

với những ngày mùa hè tia uv được đẩy lên rất cao việc bạn không bôi kem chống nắng vô tình sẽ ảnh hưởng đến sâu làn da trên trong, vì thế mỗi lần ra đường bạn cần phải bôi kem chống nắng để bảo vệ làn da của chính mình nhé

4. Tạo nên thói quen cung cấp độ ẩm cho da

một trong những cách giúp bạn giữ được độ ẩm cho da đó chính là xịt khoáng cho da mỗi lần làm việc, ngoài ra mỗi buổi tối mình nghĩ bạn cần bôi thêm để cung cấp được độ ẩm cao cho làn da của mình hoặc bạn có thể đắp mặt nạ để cung cấp độ ẩm cho da