Mọi người hãy nói em không cô đơn đi khi có một ông chồng bụng bia nặng một tạ ạ. Cưới nhau mới được 2 năm mà lão chồng em từ một người có cân nặng 55 kg (1m67) đã nhảy vọt lên 100kg, thực sự khủng khiếp.

Mọi người hay bảo với mình là “chăm chồng tốt thế”, “tốt trống hại mái rồi”, “chồng béo tốt thế này mới thích”... blabla các kiểu, nhưng chỉ người trong cuộc mới hiểu là có 1 ông chồng quá khổ nó khổ thế nào các chị ạ.

Không biết nói mọi người có tin không chứ từ khi đạt cân nặng như hiện tại, “chuyện vợ chồng” của bọn em chán hẳn luôn, nhiều khi muốn “đổi gió” để thay đổi cảm giác tí mà không làm nổi, rồi thì về mà đặt lưng xuống giường cái là ngáy oo, chả làm ăn được gì. Xong là những công việc sửa chữa trong nhà của đàn ông như sửa ống nước, bóng đèn… em phải làm luôn bởi thân hình ấy đã vượt quá khuôn khổ đồ dùng nhà em.

Em đã động viên ông ý đi tập Gym, thể dục thể thao các thứ nhưng đều không hiệu quả các chị ạ, bởi cứ tập xong về ổng lại ăn nhiều hơn, cân nặng thậm chí còn lên hơn so với lúc chưa tập.

Các chị có bí quyết nào có thể giúp các ông chồng giảm cân hiệu quả thì chia sẻ cho em với ạ, chứ em cảm thấy bất lực quá, giảm cân cho mình đã thấy khó, giúp người khác giảm cân còn khó hơn.