Đừng coi thường những món mỹ phẩm rẻ bèo này nhé, giá bình dân mà chất lượng vẫn giúp nhan sắc bạn "lên hương". 

1/ Kem lót Mini Poni giá 39k

Sản phẩm này mình mua trong cửa hàng Miniso á. Em kem lót này thương hiệu Mini Poni dùng thử thì thấy khá là ưng nha.

Kem lót này màu rất là dễ thương, thoa lên không quá sáng trắng, cũng không bị bí da. Chất kem lỏng  mềm mịn, dễ tán, lên đều màu và có thể giữ trên mặt từ 2-4 tiếng nếu không sử dụng kem nền.

Đánh xong mặt mình sẽ hơi dính dính và đánh nền lên là vừa còn ai không thích nền cũng thích, vì em nó không biết sao lấp la lấp lánh như ánh ngọc trai, cưng lắm.

Tuy nhiên, vì là sản phẩm mua giá sale mới có giá đó chứ bình thường cũng không hẳn là 39k và cũng lưu ý mọi người nếu mua sale nên coi hạn sử dụng nhen.

hình ảnh

Ảnh: Internet.

2/ Mặt nạ đất sét của Vinmart (Giá 15k)

Tình cờ mình đi siêu thị Vinmart gần nhà mình thấy mà mua thử thôi. Giá chỉ có 13k, cực rẻ, cực kỳ rẻ luôn đó mọi người mà có thể đắp cho 2 gương mặt.

Kiểu như nếu là thương hiệu khác mình sẽ không mua nhưng vì Vin cũng có tiếng uy tín nên mình dám thử. Đắp thử xong thì cảm nhận không hề tệ tí nào thậm chí còn tốt hơn một số em mặt nạ khác.

Chất đất sét mềm mịn, mùi thơm nhẹ, sau khi đắp xong và rửa mặt, da mình thấy rất sảng khoái, da sạch sẽ (cảm giác hết nhờn thích lắm) mà không hề bị khô đâu nhe. 

Với cái giá ấy thì hoàn toàn đáng tiền mua, lâu lâu đổi món đắp vui vẻ khỏe khoắn, thư giãn và còn ủng hộ thương hiệu Việt nữa.

hình ảnh

Mặt nạ Vinmart có đa dạng các loại, mặt nạ đất sét có bao bì màu nâu. Ảnh: Internet.

3/ Mặt Nạ Thải Độc Su:m 37 White Award Bubble-De Mask 2ml (Giá tầm 12k)

Su:m 37 là thương hiệu siêu nổi và sản phẩm của hãng mỹ phẩm Hàn Quốc này bình thường khá là đắt đỏ. Tuy nhiên, không ngờ lại có sản phẩm giá “rẻ như cho” này. 

Em này thì mình review sương sương là best of the best các loại mặt nạ Hàn í. Với nó vô cùng đặc biệt ở chỗ bạn apply sản phẩm lên da, da sẽ xuất hiện bọt, chính lớp bọt bong bóng này nó giúp thải độc da, làm sạch sâu lỗ chân lông và làm sáng mịn da nhanh chóng. 

Mua nguyên chai đắt, còn này là loại sample nên bán rẻ 10-12k hà, ai chưa thử thì có thể thử nha. Tuy nhiên lưu ý là 1 số người da quá nhạy cảm thì có thể cảm giác hơi nóng và châm chít 1 tý lúc nó sủi bọt á.

hình ảnh

4/ Tẩy tế bào chết môi Beauty Treats Lip Scrub (giá 40k) 

Tẩy tế bào chết môi này mình mua ở Beauty Garden. Em này là dạng scrub nên có hạt, bạn thoa lên xong dùng tay để mát-xa để nó loại bỏ lớp da chết trên môi nha. Môi chúng ta 1 là đánh son nhiều quá gây thâm, mặt khác là thiếu nước nên cũng hay khô ráp gây mất thẩm mỹ nên việc tẩy tế bào chết là rất cần luôn í.

Không cần tẩy nhiều, 2 lần/tuần cũng đủ rồi và mình thấy giá 40k cho 1 hũ xài được tầm chục lần là quá hợp lý. 

Em này có 4 mùi (Hạnh nhân, Táo rừng, Cherry, Vani) và mình thì mình dùng loại Cherry, thơm lắm nè. Tuy nhiên, dùng xong bắt buộc phải đi dưỡng môi liền chứ để môi bong lớp tế bào chết mà mình không dưỡng nó rát lắm í.

hình ảnh

5/ Sữa rửa mặt bùn non của Anes (tuýp nhỏ 50g giá 40k)

Mình dùng được 2 loại sữa rửa mặt của nhà Acnes rồi, cái nào cũng tuyệt nhưng vì review dòng bình dân dưới 40k nên mình tả về em này - Acnes Baby Mud Cleanser. Em sữa rửa mặt này là một trong số những dòng sữa rửa mặt đặc biệt nhất mà mình từng dùng. Bình thường dùng dạng cream tạo bọt hoặc gel hoặc dạng đất sét thôi, còn em này thuộc dạng bùn non. Dùng khá êm, thải độc da ok. 

Này hợp da dầu nhé, vì nó làm sạch da da dầu nhờn dùng mới thích còn da khô thì mình nghĩ tìm loại mỏng nhẹ như Centaphil hay em nào nhiều chất dưỡng ẩm tốt hơn.

hình ảnh