Ở đây có mẹ nào quan tâm đến việc bổ sung thêm canxi cho con không ạ? Em đang tìm hiểu vấn đề này vì đặc biệt rất chú trọng tới chiều cao của con. Xã hội hiện đại rồi, giờ ngoài cái khuôn mặt đẹp ra thì em thấy chiều cao cực kỳ quan trọng í các mẹ ạ. Cứ thử ra đường đi xin việc, con mình lùn hơn người ta là thấy sẽ phải chịu nhiều thua thiệt, ít cơ hội hơn rồi đó, chưa kể có một số việc như người mẫu, tiếp viên hàng không,… thì lại càng đòi hỏi chiều cao. Vì thế mà em đã hạ quyết tâm, nhất định phải “đầu tư” để con cao lớn ngay từ bây giờ, dù có “gian nan” hay tốn kém đến mấy em cũng oke “chơi tới bến” luôn!!!

Bé Na nhà em năm nay được 7 tuổi rồi, từ nhỏ đến giờ ngày nào em cũng bắt con phải uống sữa đầy đủ nè, sáng dậy sớm chơi bóng rổ với ba, còn chiều đi học về cứ 1 tuần 3 lần con sẽ đi bơi cùng với mẹ. Trộm vía con bé cũng không chống đối việc gì và lại cực kỳ thích bơi các chị ạ, thấy con cứ đòi đi bơi em như “mở cờ trong bụng” vì quan sát có nhiều bé khác không thích vận động gì cả đâu, như thế thì khó cao lắm L Chưa kể em còn chú ý bổ sung thêm nhiều thực phẩm giàu canxi cho con nữa ví dụ như rau chân vịt, đậu nè, tôm cua nè,… nhưng em vẫn thấy chưa đủ và muốn bổ sung thêm canxi riêng biệt cho con. Khổ nỗi thị trường giờ nhiều loại canxi quá, em đã tìm hiểu và tham khảo thử nhưng mọi thứ cứ loạn hết lên, loại nào cũng được giới thiệu là tốt, được khuyên dùng, vô cùng nổi tiếng trên thế giới khiến em chẳng biết đường đâu mà lần cơ.

Cả nhà biết loại canxi nào uy tín chất lượng giới thiệu em với, đắt một chút em cũng ráng “bấm bụng” mua cho con luôn ạ, chỉ cần thực sự an toàn và hiệu quả là được rồi! Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều :x