Chào các mẹ!hiện tại em đang ở chung cư cũng tạm gọi là ổn,còn cao cấp hay ko thì trời mới biết.mới đưa vào hoàn thiện nên việc thu các khoản phí cũng còn bỏ ngỏ,chưa công bố rõ ràng.hiện tại đã có 2 thông báo về khoản phí giữ xe gắn máy và phí quản lí như sau:

1/Phí giữ xe máy: 60 ngàn/tháng/xe

2/Phí quản lí chung cư: 4 ngàn đồng/m2

Nhà em 71.7 m2 *4.000 = 286.800/tháng ==>các mẹ thấy vậy ổn ko? có quá cao hay quá thấp hay chấp nhận dc?

Bây giờ mới là vấn đề nhức nhối đây:vợ chồng em có thêm cái ô tô cho xã đi làm.xã có hỏi ban quản lí là mức phí bao nhiêu nhưng người ta trả lời là chưa thống nhất chính xác.Có thể khoảng 600 ngàn/tháng/ô tô.Xã em nói thẳng "như vậy là hơi cao đó".Người ta nói chưa thống nhất dc,phải còn xem xét nhiều.Em nghe thấy bức xúc vì giá như vậy là quá cao.Bình thường năm ngoái e gửi chỉ 450 ngàn/tháng.mà theo em nghĩ giá 600 ngàn chưa phải đã dừng lại.Người ta ở cả đời chứ đâu phải vài tháng mà thu phí cắt cổ như thế chắc em phải bán nhà xuống đất quá!thu thế này thì loạn mất!mình bỏ tiền ra mua đứt căn nhà,mà hoá ra như là ở trọ,tháng nào cũng đóng phí ngất ngưởng hơn triệu bạc,thà thuê nhà cho rồi.Em rất bức xúc,các mẹ nào ở chung cư có phải đóng phí loạn như em ko?