Mình biết đến Webtretho cách đây chừng chục năm (cho tới h có khi là thành viên gạo cội rồi ấy nhỉ? :v). Sau một thời gian "trẻ trâu" chăm chỉ vào bình luận, post bài trong các forum làm quen kết bạn, mình ít sử dụng hẳn cho tới khi vô tình đọc được bài đăng về giao diện mới và chương trình tích điểm đổi quà. Thật sự cũng k quan tâm nhiều vì nghĩ chắc cũng khó mà đủ điểm, nhưng vì cái tính thích chinh phục, càng khó càng muốn làm thử xem sao mình đã dấn thân vào con đường post bài, đi bình luận và đếm điểm mỗi ngày :)))).

Mình viết bài, đi bình luận miệt mài cuối cùng cũng đủ 160đ để đổi món quà đầu tiên là thẻ cào 10k. Sau khi nhấn vào đổi quà, mình nhận được mail xác nhận của WTT ngay lập tức, và chỉ cần chờ 1 ngày đã nhận được mail thứ 2 là mã thẻ cào, nạp được luôn. Từ đó càng hoạt động tích cực với mục tiêu rinh được em Iphone :)), tới giờ đã tích được hơn 1k điểm. 

Để có được số điểm này, cũng nhờ WTT đã hỗ trợ cho thành viên bằng cách đưa ra các trò chơi nối chữ, đố vui khá là thú vị (chơi đi, 1 bình luận được 2 điểm luôn ấy kkk). Không chỉ vậy, còn có thời gian nhân đôi số điểm cho mọi người hào hứng hơn (bình luận sương sương 2đ được nhân đôi lên 4đ lận á). Bây giờ, sau giờ làm hoặc lúc căng thẳng mình hay vào chơi trò chơi, lướt đọc ít tin tức và đăng bài chia sẻ với mọi người, vừa vui vừa có điểm.

Mình đọc sơ qua có nhiều bạn đổi được quà như mình lắm, nên ai chưa đủ điểm đổi được quà thì cố gắng hơn nha, WTT không phụ lòng người có tâm và yêu quý WTT đâu. Mình là 1 ví dụ nè :D