Có thể bây giờ đang rất là Thịnh và chuộng việc tự nhuộm tóc tại nhà. Bởi vì nó vừa phù hợp với lại điều kiện kinh tế mà lại là một cách để có thể thay đổi được bản thân và diện mạo của mình trở nên mới mẻ và thú vị hơn. Nhưng mà các bạn cũng khó có thể tránh khỏi việc làm da đầu và sẽ có thể không khéo thì để lại đường viền chân tóc ở trên da đầu hoặc là ngay gần khuôn mặt của mình Điều này sẽ khiến cho bạn cảm thấy không tự tin bởi vì khó mà phải liền ngày lập tức Nhưng thực ra ra bạn vẫn có thể bình tĩnh và hoàn toàn xử lý được việc này nhớ chấm Bạn có thể dùng dùng tăm bông bôi lên vùng da bẩn khoảng từ 30 đến 60 giây nếu ra bắt đầu kích ứng thì ngừng ngay và dùng nước rửa mặt và có thể làm sạch nó bằng kem đánh răng Bạn có thể dùng miếng tăm bông và chấm một lượng nhỏ kem đánh răng vào đó và bôi lên phần dính cái vết nhuộm thì sau khoảng từ 1 phút trở đi nó sẽ tự động thanh ra và trôi đi. Mà nó cũng an toàn cho da của bạn nữa đâu chấm.  Nếu như mà bạn ngại dùng kem đánh răng thì bạn có thể sử dụng nước tẩy trang thường ngày của mình và cũng cách đơn giản nhất là dùng tăm bông thoa cái nước tẩy trang và kem tẩy trang của bạn lên cái vùng thuốc nhuộm mà bạn muốn xóa đi các vết bẩn đó. Và cha nó trong khoảng 1 phút. Nhớ là phải dùng lực ấn nhẹ nhàng để tránh gây kích ứng lên da bạn nhé. Thì chỉ cần các chị Trang nó ngấm vào da khoảng chừng năm phút Nhưng mà nếu như mà cảm thấy da mình là bắt đầu ẩn đỏ lên thì hãy rửa mặt ngay bằng nước ấm bạn nhé. Chỉ cần sau đó là lau sạch đi là sẽ tẩy được xóa được cái vết bẩn thuốc nhuộm mới trên da đầu của mình. Nhưng nhớ là lau bằng khăn ấm nhé