Các cao nhân cho mình chút bí kíp để có thể né vụ tiếp bia rượu ko? chả là mình sắp chuyển cơ quan mới, mình sợ nhất là vụ tiếp bia, rượu khi đón khách (mình là nữ ko phải boy nhé! có nhiều người mình nói là bị loét dạ dày ko thể uống đc thế mà họ còn bảo họ bị ung thư gan đây này uống có chết đâu nên bắt mình cũng phải uống? có ông sếp ác nghiệt hơn bảo "mày ko uống đc thì ra về"? :(:((8-|... Các mợ, các chị, các anh, các em, các chú, các bác... cao nhân chỉ cho e vài bí quyết tinh thông để e lách cái vụ này với. E vốn dĩ hồi nhỏ đến lớn ko đụng một giọt bia rượu nào, một phần là e ko thích, một phần là e đang bị viêm đại tràng và bị gan nên ko đc phép động tới kẻo công cốc đống tiền thuốc của em. :(

dù chủ top đăng khá lâu nhưng vì e cũng quan tâm đến chủ đề này nên trước đây em có sưu tầm vài chiêu lận lưng để đối phó. chắc cũng của các ac trên web này. e k lưu lại nguồn mong ac thông cảm.

hơn nữa tùy hoàn cảnh, tùy môi trường, tùy người ép để mình ứng xử. theo e thì vận dụng hết khả năng năn nỉ, pha trò để qua ải chứ tội gì mà để hại tới sức khỏe chỉ vì làm vừa lòng người ép mình.em chúa ghét mấy bác ép này nọ

1. Pha nước khoáng/lọc vào ly rượu hoặc bia, mình thường làm thế.

2. chuẩn bị 1 ly nước trà đá hoặc nước lọc tùy thuộc vào màu bia hay rượu. Khi uống xong giả vờ lấy ly nước uống và nhổ vào đó, ko ai biết. Mình thường làm thế.

3. Thủ nguyên mấy cái khăn lạnh, khăn giấy, khi uống xong đừng nuốt vội, giả vờ lấy khăn ra lau miệng nhổ luôn vào khăn, ko ai biết hết. Mình thường làm thế.

4. Khi uống rượu, làm 1 hơi cho nhanh, ngậm ở miệng giả vờ cười cười, ngồi xuống khoảng 30 giây giả vờ đi vệ sinh, rồi nhổ luôn, mình thường làm thế

5. Chiêu độc nhất của mình khi đi tiếp khách là mình dán vào trán và thái dương mấy miếng Salonpas, ai nhìn vào thấy choáng rồi đâu giám ép mình uống nào

1. Rượu bất khả ép

2. Ép bất khả từ . đoạn ni có thể kéo dài ra chia thành 2 cách

3. Đi thẳng vô vấn đề:vậy thì em từ…..(thì bất khả ép mà vẫn ép.tôi j k từ)

4. Or: thôi rứa là anh (chị )say rồi. e k ép uống đâu.uống được bao nhiêu thì uống.k thì uống nước ngọt với em…

5. Rượu bất khả ép

6. Ép bất lịch sự

7. Rượu bất khả ép. Ép bất khả từ. từ thì phải tử. em còn muốn bên anh trọn đời.ai lại làm thế…or sao anh nớ để em tử đúng k?thôi nào ai uống được đến đâu thì uống….dô khí thế.k để đối phương kịp phản ứng lên tiếng.

8. Rượu bất khả ép. Ép bất khả từ. từ từ bựa khác ta uống. chiều, tối hay lát em còn phải chạy xe đi gặp ai đó, đi thăm, đi những nơi mà k thể trì hoãn….

9. Anh có lòng(chỉ vô cốc bia) em có nước chấm (chỉ vô cốc nước ngọt màu nước đen như nước chấm)nào ta cùng vui))))) zô

10. Em bị dị ứng, uống vô nổi tùm lum xấu lắm.

11. Em bị gan.bác sĩ k cho uống.mọi người nâng li chúc em mau hết bệnh để uống với mọi người 1 bữa cho đã.:)))

12. Cố gắng kiếm cốc nước trà hoặc nước tăng lực pha nước lọc cho loãng. Diễn trò trộm long tráo phụng)))))))))))))))

13. Ép dầu ép mỡ ai nỡ ép em

14. Ép dầu ép mỡ ai nỡ ép bia

15. Đừng để mấy thứ màu nước ni làm rạn nứt tình cảm giữa chúng ta. Mỗi người một màu một vẻ thành bức tranh đẹp, (cầu vồng chi đó),zô!

ôi khó nhỉ ông em kể ở chỗ ông em có người siêu lắm uống rượu sau đó cứ ngậm trong miệng dùng khăn mùi xoa giả vờ lau miệng thế là phun hết vào đó khi ướt đẫm khăn thì thi thoảng ông ý vô nhà vệ sinh vắt ra thế là hết nhưng em không biết có phải thật không nghe ông kể chuyện tiếu lâm vậy thôi :)

Trong trường hợp này thì cũng khó xử nhỉ :D

Nhưng mình nghĩ là nếu bạn bị ép uống, cứ cho đá thật nhiều vào bia, đá tan ra uống nhấp môi, sẽ đỡ hơn chút.

Còn nếu bắt uống rượu thì uống xong xin phép đi rửa mặt, vệ sinh... rồi nhả ra, hoặc canh lúc người ta ko để ý thì nhấp môi sau đó đổ rượu đi :D

Mấy ông nhậu, khi xỉn, thì chả để ý gì nữa hết.

Lần nào đi nhậu mà tôi k muốn uống, tôi đều để một bình nước nhỏ ở dưới (mở nắp sẵn, trong đó có một ít nước rồi). Lâu lâu canh họ không để ý tôi lại đổ bia rượu vào đó. Đầy bình thì đem vào nhà vệ sinh đổ đi, rồi cứ thế.

Thật ra không ai ép mình được, cho dù họ có đưa thẳng rượu bia vào mồm mình, mà mình không thích, vẫn cứ phun ra. Các ông cứ luôn đổ lỗi "ko từ chối được". Tôi thì thấy chỉ cần "cứng" một chút thì chả ai ép được mình.

À, có thể ăn thật nhiều vào để không còn bụng để uống nữa.