Chắc hẳn mẹ nào nuôi con theo phương pháp khoa học EASY cũng biết đến quấn, nhộng đúng không ạ.Không bàn tới tác dụng thần thánh của quấn, nhộng nhưng không biết khi nào thì dùng quấn hay nhộng? Khi nào Nên chuyển từ quấn sang nhộng ? Mình xin chia sẻ về hiểu biết của mình đối với vấn đề này nhé.

Quấn có thể sử dụng ngay từ khi sơ sinh ( MỌI giấc ngủ của bé) và sử dụng đến 4 hoặc 5 tháng tùy bé. Hoặc là gần 2 tháng khi bé quen với quấn nhưng liên tục phá quấn thì mẹ có thể dùng nhộng và quấn song song rồi bỏ quấn dần.

Với các bé nhỏ kg thì cần sử dụng quấn trước cho quen đã mới sử dụng Nhộng vì rộng quá sẽ không hiệu quả. Mình luôn tư vấn cho các mẹ chọn được size phù hợp nhất còn nếu các mẹ muốn lấy size lớn cho kinh tế thì mình cũng luôn thông báo về vấn đề sử dụng Nhộng rộng nhé. 

Với các Bé lớn nặng kg thì có thể sử dụng NHỘNG đúng size luôn, Nhộng cũng là công cụ hỗ trợ hữu hiệu giúp con tự ngủ. Sau khi qua giai đoạn khủng hoảng ngủ tháng 7-9 thì có thể thay thế bằng túi ngủ để đảm bảo môi trường ngủ vẫn an toàn. (Thật tình ko khuyên các mẹ bỏ nhộng sớm vì đến giai đoạn khủng hoảng thì cũng phải dùng lại thôi)