Khi chụp hình con cái và gia đình thì phải thật đẹp, để lưu giữ lại những khoảnh khắc đó. Nếu mẹ nào muốn chỉnh sừa thêm hiệu ứng cho ảnh và đăng trên Instagram thì dễ thôi. Và trong bài viết sau đây, Blog Hướng Dẫn Công Nghệ sẽ gợi ý với các mẹ những cách chỉnh sửa ảnh trên Instagram để có thể biến tấu những bức ảnh của chính mình với nhiều phong cách mới lạ.

Cách chỉnh sửa ảnh trên Instagram

Cách chỉnh ảnh filter trên Instagram

• Mở ứng dụng Instagram và bấm vào dấu cộng.

Chỉnh ảnh trên Instagram

• Tìm chọn vào bức ảnh mà bạn muốn chỉnh sửa màu.

Chọn ảnh để chỉnh sửa

• Tại đây bạn có thể chọn bộ lọc màu ảnh mà mình muốn chỉnh sửa, bạn có thể tham khảo màu ảnh mà mình đã liệt kê ở mục bên dưới.

Chọn hiệu ứng bộ lọc

• SAu khi đã chỉnh sửa màu ảnh như mong muốn, bấm Tiếp để hoàn tất quá trình chỉnh sửa.

Hoàn tất chỉnh sửa hình ảnh

• Nếu muốn Tag ai vào thì bạn chỉ cần gắn thẻ trước khi chia sẻ bằng cách bấm vào Gắn thẻ người khác.

Gắn thẻ người khác để chia sẻ

• Nhấn vào ảnh và chọn người muốn gắn thẻ

Chia sẻ hình ảnh

• Trước khi chia sẻ ảnh, bạn có thể cài đặt một số chức năng của bài đăng như: Tắt chức năng bình luận Instagram, chia sẻ ảnh lên Facebook (nếu bạn đã thực hiện liên kết tài khoản Instagram với Facebook), đặt độ tuổi tối thiểu để xem ảnh,…

Tùy chỉnh cài đặt bài đăng

• Nhấn Chia sẻ để đăng ảnh lên Instagram.

Chia sẻ hình ảnh lên Instagram

Nếu bạn chưa từng chỉnh sửa thì có thể tham khảo một số bộ lọc màu ảnh sau nhé.

Một số bộ lọc màu ảnh Instagram nên dùng thử

Một số bộ lọc màu sau đây được sử dụng khá nhiều, tùy theo khung ảnh mà bạn có thể lựa chọn cho mình những Filter phù hợp nhất để bức ảnh nổi bật hơn.

Lo-FI

Lo-Fi

Clarendon

Bộ lọc Clarendon

Ludwig

Ludwig

Juno

Juno

Valencia

Filter Valencia

Perpetua

Filter Perpetua

Gingham

Filter Gingham

Trên đây là Cách chỉnh sửa ảnh đã đăng trên Instagram bằng những bộ lọc màu có sẵn để có những bộ ảnh mang những phong cách khác nhau. Và trong bài viết sau, mình sẽ tổng hợp những Filter đang hot trên Instagram để tiết kiệ thời gian tìm kiếm của mọi người. Hẹn gặp lại các bạn.

Xem thêm : Cách tạo Filter trên Instagram độc và lạ theo phong cách cá nhân