Các mẹ ạ, nhà em hiện đang dùng Internet VNPT gói cước Mega Easy xài bao nhiêu, trả bấy nhiều, tiền thuê bao 24k/tháng, em xài mấy tháng đầu thì thấy tiền cước chỉ ở mức 80k/tháng, giá như thế rất ổn. Tuy nhiên, sau đó giá cước tăng vùn vụt ở mức độ chóng mặt, đến giờ, qua hơn 1 năm thì thấy VNPT ăn giang dữ quá, giá cước tháng lên tới 280k trong khi em không hề dùng gì nhiều, vẫn dùng ít như hồi đầu mới lắp đặt. Em bức xúc quá, ra VNPT nhờ đổi thành thuê bao 150k/tháng nhưng bên VNPT nói là em phải dùng đúng 2 năm - nghĩa là tới tháng 3/2012 mới hết hạn hợp đồng thì nó mới cho đổi, nếu giờ muốn đổi thì đền hợp đồng hơn 1 triệu, rõ là bọn nó lợi dụng vào việc em bị mất hợp đồng để mà làm khó đây, chứ theo như em nhớ thì trong hợp đồng hồi đó em ký với bọn nó chỉ có hiệu lực 1 năm thôi mà. Hix, mẹ nào có xài gói cước này thì xem hợp đồng dùm em coi có phải là có hiệu lực 1 năm không ạ?

Cậu em cũng có xài gói cước xài nhiêu trả nhiêu nhưng cậu xài chưa được 1 năm, thấy nó ăn giang quá bèn lên xin cắt net mà chỗ VNPT gần nhà cậu em bèn giới thiệu cho cậu đổi qua gói 150k/tháng ngay mà có làm khó làm dễ như chỗ gần nhà em đâu :Straightf: