Chẳng là dạo này Webtretho đang tổ chức cuộc thi “Truy tìm bé siêu cao”, thấy các chị nhà mình tham gia hơi bị nhiều nên bà mẹ 2 con như em cũng bon chen đây nhá :D

Nhà em thì nếp tẻ đều có đủ nha các mẹ! Gia đình nội ngoại ai cũng cao, thành ra 2 con em được “hưởng ké” gen trội nhiều lắm :D. Cô em gái nhỏ 3 tuổi, đi học mẫu giáo lúc nào cũng được cô khen là cao hơn các bạn gái cùng lớp. Còn anh trai lớn thì sang năm lên lớp 3 rồi, và chiều cao cũng “không phải dạng vừa đâu” khi luôn nằm trong top 2 những bạn cao nhất lớp. Vì con em cao, cộng thêm có thể lực tốt, nên suốt 2 năm nay lúc nào cũng được các bạn và thầy cô bầu làm người đại diện lớp đi thi bóng đá, bóng rổ hết.

Có con cao lớn thích lắm các mẹ ơi! Không những mình được khen là mẹ đảm chăm con khéo, mà con cũng tự tin, có nhiều lợi thế hơn so với các bạn thấp, có nhiều cơ hội việc làm tốt trong tương lai nữa. Mà em thích nhất là những buổi chiều đón con học về, vì con cao nên cứ nhìn là thấy, khỏi cần tìm kiếm nhọc nhằn, tiện lắm các mẹ ạ :D

Làm cha mẹ thấy con được vậy em mừng lắm. Nhưng em cũng tò mò, không biết nếu so với các bạn bè khắp cả nước thì chiều cao của con như thế nào. Nên ngay khi biết đến cuộc thi “Truy tìm bé siêu cao” em đã dụ hai bạn nhỏ nhà em tham gia luôn cho vui :D May mà hai con cũng hợp tác, mẹ vừa rủ là cả hai đều háo hức, rồi còn cá độ với nhau coi ai là người đoạt giải nữa hehe.

Khi nãy em vừa đăng bài dự thi cho hai con rồi. Dễ lắm các mẹ ơi ! Chỉ cần chụp cho con một tấm hình toàn thân với thước đo chiều cao, truy cập vào website: https://truytimbesieucao.webtretho.com/ và đăng tải bức ảnh đấy là xong :D

Về phần cơ cấu giải thưởng thì em được biết, ban tổ chức sẽ trao giải cho 30 bé "siêu cao" trong độ tuổi từ 1 tuổi đến 10 tuổi. Giải thưởng cũng có giá trị lắm đó, 1,5 triệu đồng phiếu mua hàng Tiki tha hồ tung tăng mua sắm luôn các mẹ ơi. Giải thưởng hấp dẫn thế này, nếu may mắn đoạt