2020 quả là một năm thật đáng nhớ thật các mẹ nhỉ? Nay cũng là mùng 73 của cái Tết “Cô Vy” siêu dài rồi. Ăn Tết “Cô Vy” bất đắc dĩ nên dám chắc là chẳng có ai vui vẻ gì, thế nhưng xét mặt tích cực thì đây cũng là cơ hội để mọi thành viên trong gia đình gần gũi nhau hơn, và chị em chúng ta cũng có dịp chăm sóc những người yêu thương kỹ hơn qua các món ăn ngon trên mâm cơm gia đình đấy ạ! Mẹ có thấy dạo gần đây bạn bè ngày nào cũng có những post… khoe ảnh món ăn nhà làm không? Từ món chè khoai đến món bún đến cả mâm cơm, chị em nào cũng thể hiện tài nội trợ của mình hết nè.

Nói đến cơm nhà mùa dịch thì vấn đề được nhiều mẹ quan tâm nhất vẫn là các món giúp tăng cường đề kháng, tốt cho sức khỏe nên nay em đăng lên mấy món em học được giúp tăng cường đề kháng cực tốt nhé:

Gà kho gừng thì khỏi nói, vừa ngon lại vừa bổ, thịt gà giàu dinh dưỡng đi kèm gừng vốn là vị thuốc dân gian giúp tăng đề kháng, làm ấm cơ thể, giảm viêm, giảm đau họng, giải cảm,… quá chừng công dụng đặc biệt tốt trong mùa dịch này luôn.

hình ảnh

Cực phẩm gà kho gừng nước tương

Còn riêng món ăn nhiều vitamin cho cơ thể với cà rốt, bí đỏ và cả ớt chuông -  những loại rau củ giàu chất xơ và các loại vitamin A, C, B6, K… có lợi cho sức khỏe, cải thiện hệ tiêu hóa và tăng đề kháng cực tốt thì có món Nui xào rau củ nha các mẹ.

hình ảnh

Nghe qua thì có vẻ đơn giản nhưng cũng không hề kém cạnh về độ ngon lẫn bổ chính là cháo đậu xanh bí đỏ phô maicanh bông cải xanh. Đậu xanh thanh mát giúp thanh lọc, giải độc cơ thể, còn bí đỏ hay bông cải xanh đều là những nguồn cung cấp các dưỡng chất thiết yếu cho cả nhà khỏe mạnh hơn mỗi ngày. Vì vậy nên 2 món này được nhiều mẹ chọn nấu trong giai đoạn cô Vy hoành hành cũng là điều hoàn toàn dễ hiểu.

hình ảnh

Cháo đậu xanh bí đỏ phô mai nè

hình ảnh

Còn đây là canh bông cải xanh thanh mát

Ngày trước công việc bận bịu nên mẹ thường chỉ chuẩn bị bữa tối cho cả nhà thôi, nay có nhiều thời gian ở nhà hơn rồi thì dù là bữa sáng- trưa- tối hay cuối tuần chị em cũng đều có thể “cân” hết đúng không nào? Nhưng nếu đang thấy đau đầu vì phải liên tục tìm món mới cho cả nhà mỗi ngày, hãy thử ngay thực đơn #14ngàyngonkhỏecơmnhà của Maggi để học hỏi những món ăn vừa ngon, vừa lành lại đầy sáng tạo cùng Maggi và các mẹ khác nhé! Món ăn quan trọng nhất là hợp khẩu vị gia đình, ngon khỏe nhưng chỉ cần một chút sáng tạo của mẹ là bữa ăn sẽ trở nên mới mẻ, hoàn hảo hơn.

Nào, các mẹ ơi, hãy cùng bày tỏ tình yêu của mình với mọi người trong gia đình bằng những bữa cơm ngon để cả nhà có dồi dào sức khỏe cũng như tinh thần phấn chấn chống chọi dịch bệnh hiệu quả các mẹ nha!

#14ngàyngonkhỏecơmnhà #cơm_nhà_cùng_Maggi