hình ảnh

Giả sử bạn thuộc team “còi xương” lâu năm, ước mơ của bạn là được một lần có da có thịt với người ta.

Trời không phụ lòng người! Bạn tăng cả chục kí chỉ trong 2 tháng nhờ sử dụng một loại “Thuốc tăng cân” thần thành nào đó!

Bạn hạnh phúc đê mê, nhưng không lâu sau bạn nhận một cái giá của tăng cân nhanh

...

Không ít người rất thèm được Tăng Cân Nhanh, đặc biệt là những ai gầy từ bé.

Vào những group tăng cân, sẽ thường xuyên thấy câu hỏi:

“Làm sao để tăng 5kg trong 1 tháng vậy mọi người ơi?”

... Triết hiểu cảm giác đó! Vì Triết đang kể về trải nghiệm của bản thân.

Hơn ai hết, mình rất khao khát được đô con như người ta.

Vì hơn 25 năm nay mình trông ốm đói, chán đời lắm!

.

Triết tăng 11kg trong 49 ngày, như đã kể ở một bài viết trước.

Vui chớ! Vui lắm! cảm giác mặc đồ nó căng ra thấy tự tin hơn hẳn.

Nhưng cái giá phải trả cũng không hề ít cho việc tăng cân nhanh này.

Đó là gì?

Vâng, cái kết mà bạn đang muốn xem ở đây:

#1. Tác Dụng Phụ Của Thuốc.

Thật ra thì nên gọi nó là TPCN, nhưng vì xuất xứ tào lao cộng với tác dụng phụ nhiều nên mình gọi là thuốc luôn cho hợp lý. Vì TPCN ai đời lại có tác dụng phụ như vậy!

- Mình bị “Căng Thẳng Thần Kinh”.

Khi dùng thuốc tăng cân nhanh mình cảm thấy dễ bị nổi nóng, stress cao, giống mấy đứa trẻ trâu hay cục xúc. Cảm giác bản thân biến chất, không còn dễ thương như trước.

- Mình bị “ Tích nước”.

Con đường tăng cân nhanh nhất đó là “Tích Nước”.

Những loại tăng cân nhanh thường chứa Corticoin, một loại chất giữ muối gây tích nước, rối loạn thần kinh. (Corticoin cũng có lợi trong việc chuyển hóa đường, đạm, kháng viêm nhưng tác hại cũng không hề ít)

Ai cũng nhận ra là mình đã tăng cân, nhưng là tăng kiểu “phù mặt, phù người”.

Và đúng vậy thật, sau khi ngưng thuốc thì mình tuột cân cũng nhanh như tăng cân vậy. Cũng may là tăng nhiều kí nên còn vớt vác lại được phần nào.

- Mặt nổi nhiều mụn.

Combo mặt béo + nhiều mụn là thứ dễ dẫn con người ta đến bờ vực “Tự S.á.t” nhất. 😑

Đặc biệt là người quan trọng ngoại hình như mình.

Có lẽ vì ăn nhiều món nóng, ăn nhiều đạm, đồ ngọt hơn mọi khi nên mụn cũng nổi nhiều hơn. Hoặc là do thành phần của thuốc gây nóng, gây độc tố khiến nổi mụn.

- Biếng ăn trở lại sau khi ngưng thuốc.

Còn gì hụt hẫng hơn nếu Phê chưa bao lâu thì lại quay về điểm xuất phát.

Rất nhiều người dùng xong thì tuột cân trở lại như ban đầu, thậm chí nặng hơn.

Cũng may mình chưa tới mức đó.

#2. Tăng Cân Nhanh – Không Tích Nước Thì Cũng Tích Mỡ.

Tăng cân nhanh không tích nước thì cũng tích mỡ, còn tăng Cơ thì có vẻ hơi xa xỉ.

Sau khi lượng nước “bốc hơi” đi, thì còn lại lượng mỡ.

Mà các bạn biết rồi, giảm mỡ cũng đâu phải chuyện đơn giản.

Tùy cơ địa mỗi người mà mỡ sẽ tích tụ khác nhau, như mình thì ở mặt và bụng là nhiều nhất! 🙄

#3. Sắm lại toàn bộ quần áo.

tăng cân quá đột biến nên hầu như quần áo không còn cái nào mặc vừa.

Tăng cân cũng vui nhưng đổi lại là phải chi ra một số tiền không nhỏ để mua đồ mới, cũng may là giày không cần phải mua, vì kích thước của chân vẫn vậy.

….

Phải công nhận việc sử dụng thuốc tăng cân cấp tốc giúp ta không cần tốn nhiều công sức vẫn tăng được cân một cách dễ dàng.

Nhưng đánh đổi lại là cái giá cũng không hề rẻ như bạn đã thấy.

Nếu việc tăng cân đối với bạn quá khó khăn thì chúng ta cũng nên xem xét sử dụng một loại TPCN hỗ trợ tăng cân nào đó, không nên quá bảo thủ.

Nhưng tuyệt đối phải là hàng có xuất xứ rõ ràng, có nhà xưởng công ty hẳn hoi, bởi hiện tại có rất nhiều hàng “Dựng” hàng đểu trên thị trường, mắc rẻ đều có.

.

Triết sẽ nguyên cứu và review cho các bạn ở những bài viết hoặc vlog sau nhé!

Nhớ theo dõi fanpagewebsite để cập nhật những tin mới nhất từ Dưỡng Chất Xanh.

Love you all..!!

* Bài viết liên quan:

Review tăng cân - Wisdom Weight