Bạn có hay bị Con Ruồi Đáng Ghét vo ve quanh người hay liên tục đậu lên bạn mà không rời đi không?

Bạn đánh đập thế nào cũng không xi nhê gì nó cả, nó vẫn cứ đeo bám bạn dai dẳng.

Bạn muốn loại bỏ ngay những lần như thế này chứ?

Ngay đây thôi mình chia sẻ cho bạn cách làm sao để lũ ruồi đáng ghét tránh xa bạn ngay lập tức mà lại vô cùng đơn giản và hiệu quả cao.

Đó là thoa tinh dầu.

Đúng đó bạn không nghe nhầm đâu, chỉ bằng cách  thoa tinh dầu, mùi hương của nó sẽ đuổi ruồi đi ngay lập tức.

Cùng tham khảo ngay cách làm dưới đây nhé!

1. Dùng Dầu Trà, Oải Hương Hoặc Khuynh Diệp.

Ba loại tinh dầu này chống ruồi hiệu quả nhất. Để làm dầu thoa từ các loại tinh dầu mạnh này, quan trọng là bạn phải pha loãng với một chất dầu dẫn. Tạo một dung dịch bằng cách nhỏ 12 giọt tinh dầu đã chọn vào 30ml dầu dẫn như dầu ô liu. Thoa lên cổ tay, cổ và những điểm mạch đập để đuổi ruồi.

Để dầu trong một lọ nhỏ để có thể thoa mỗi khi cần thiết.

Việc bôi tinh dầu không pha loãng lên da (ngay cả tinh dầu hoa oải hương hay dầu trà) cũng có thể khiến da trở nên nhạy cảm, tức là da có thể rất dễ bị kích ứng khi tiếp xúc với tinh dầu nên bạn để ý nha. Bạn nên thử xem loại tinh dầu nào phù hợp với mình thì mới sử dụng lâu dài.hình ảnh

2. Dùng dầu bạc hà. 

Bạc hà cũng là một chất đuổi ruồi tự nhiên và có mùi thơm cổ điển. Bạc hà cay, bạc hà lục và catnip rất hiệu nghiệm để đuổi lũ ruồi đáng ghét và còn ướp hương thơm cho bạn. Thử tạo một dung dịch bằng cách nhỏ 12 giọt tinh dầu bạc hà cay vào 30ml dầu dẫn như dầu ô liu. Thoa trực tiếp lên da.hình ảnh

3.Dùng tinh dầu húng quế.

Húng quế là một loại thảo mộc có hương nồng mà ruồi rất ghét. Húng quế cũng rất hiệu quả để xua đuổi sâu bướm. Tạo một dung dịch bằng cách nhỏ 12 giọt tinh dầu húng quế vào 30ml dầu dẫn như dầu ô liu. Thoa trực tiếp lên da.hình ảnh

Trên đây là 3 cách sử dụng tinh dầu để trị ruồi đơn giản mà lại hiệu quả. Bạn thử áp dụng xem cách nào phù hợp nhất với mình thì dùng nha.

Chúc bạn thành công và nhớ báo cho mình kết quả nhé!