Nhà em là “vua” khoái ăn cay, món gì cũng phải cho ớt vào, màu đỏ lét thì mới thấy ngon. Lại cực kỳ hảo lẩu thái, đồ nướng, đồ chiên – toàn những món ngon nhức răng, béo ngây ngậy nhưng nóng thì thôi rồi luôn. Sở thích thì khó bỏ nhưng mà tuần nào mà cơ thể biểu tình dữ quá bằng mấy lốm đốm nhiệt ở miệng, hay vài cục mụn là phải bớt bớt lại thực đơn cho xanh mát hơn tý, hehe. Nhà em chắc là “khách hàng thân thiết” của nhiệt miệng luôn, khỏi ai tranh. Mà nhiệt miệng nhiều khi cũng do thời tiết nóng bức, cơ thể kém khỏe mạnh như miễn dịch yếu hay gan yếu cũng dễ bị nhiệt nữa nhe các mẹ, hoặc là do nhiễm khuẩn trong miệng nữa. Sau vài lần nhà em bị thì em đọc tất tần tật về vụ này nên có kinh nghiệm.

Thông thường thì… tốt nhất ăn uống đồ mát vào, giữ răng miệng sạch sẽ là được, hehe, còn ai mà “mê” đồ cay nóng thì em bày cho các này, cực hiệu quả nha: Súc miệng bằng lá chè xanh. Lá chè xanh mua ngoài chợ - 2k là 1 bó to rồi.- Rửa sạch, làm lông (trụng qua nước sôi). Đổ nước nóng vào đậy kín cho ra trà, thêm vài hột muối. Để dành sáng và tối súc miệng – đảm bào là nhanh khỏi mà mùi hôi miệng cũng tan luôn, miệng thơm thơm mùi trà thích lắm – Dùng được cho cả trẻ nhỏ nhá. Còn nếu lười hay không có thời gian nấu trà xanh thì đơn giản hơn là… mua kem đánh răng P/S trà xanh về dùng mỗi ngày, cái này chiết xuất từ trà xanh nên phòng nhiệt miệng cũng tốt nữa. Mẹ nào có cách nào tiện- hiệu quả hơn thì cho em học hỏi luôn nhen, hehe. Chúc các mẹ ăn thoải mái khỏi lo nhiệt miệng nào.

Các mẹ ơi! Đang có một khảo sát về vấn đề nhiệt miệng. Em share thông tin bên dưới cho các mẹ nè. Hãy cùng tham gia để có cơ hội may mắn rinh quà nhé...

YZ4YAc

http://img.webtretho.com/images/feature_box/Sticky/an-thoai-mai-bai-bai-nhiet-mieng.jpg