hình ảnh

Như bạn đã biết hiện nay trên thị trường dòng máy ép trái cây đang được nhiều người quan tâm khi biết được đây là một thiết bị tiện lợi.

Đặc biệt là loại máy ép chậm có khả năng ép kiệt bã và cho nước ép chất lượng hơn nhiều so với loại máy ép thông thường, nhưng câu hỏi được đặt ra ở đây là “bạn đã biết chọn loại máy ép nào chất lượng, thích hợp chưa?“.

Nếu chưa thì trong bài viết này mình xin chia sẻ đến bạn loại máy ép chậm của Olivo, một mẫu máy đang được nhiều gia đình ưu tiên lựa chọn hiện nay.

Vậy sự thật như thế nào hãy cùng mình review máy ép chậm Olivo thật chi tiết ngay sau đây nhé,…

3 tiêu chí review máy ép chậm Olivo

Như mình chia sẻ thì máy ép Olivo là một thiết bị ép chất lượng, mang đến nhiều tiện lợi khi sử dụng, nhưng để biết có thể tự mình đánh giá thì mình có chia sẻ 3 tiêu chí quan trọng để review máy ép chậm Olivo này, bạn xem ngay nhé!

Máy ép chậm Olivo của nước nào?

Đây là tiêu chí đầu tiên giúp bạn review máy ép chậm Olivo về nguồn gốc xuất sứ, với thương hiệu uy tín thì chắc chắn có sản phẩm tốt, bạn sẽ yên tâm sử dụng hơn!

Theo mình review máy ép chậm Olivo thì đây là một hãng chuyên sản xuất các sản phẩm đồ gia dụng, tại Hoa Kỳ. Tên của thương hiệu là Olivo Electronics, với sản phẩm nồi chiên không dầu hay máy ép chậm thì chắc hẳn đã nghe đến thương hiệu này rồi.

Với những chia sẻ trên có thể thấy rằng đây là hãng máy ép chậm uy tín, có độ chất lượng cao, với tiêu chí review máy ép chậm Olivo đầu tiên bạn có thể yên tâm phần nào rồi khi đặt niềm tin sử dụng sản phẩm của hãngVậy máy ép chậm Olivo có tốt không? Mình cũng không nói suông đâu khi mình tìm hiểu tại nguồn uy tín thì được biết “tất cả các sản phẩm Olivo đều đạt được chứng nhận chất lượng FDA Hoa Kỳ“. Đây là cách kiểm định tiêu chuẩn chất lượng hàng đầu tại Mỹ.

Máy ép chậm Olivo có tốt không?

hình ảnh

Cùng mình xem sự thật máy ép chậm Olivo có tốt không?

Đây là tiêu chí đánh giá và review máy ép chậm Olivo giúp bạn hiểu sâu hơn từng chi tiết của sản phẩm, để thêm phần đánh giá quan trọng, giúp bạn có được lựa chọn tốt nhé!

Kiểu dáng bên ngoài máy

Mình review máy ép chậm Olivo thấy hầu hết các mẫu máy của hãng đều có thiết kế nhìn rất sang trọng, với tông màu trắng bạc nhìn thấy sạch sẽ lắm.

Hãng có nhiều mẫu máy kiểu dáng khác nhau cho bạn dễ lựa chọn phù hợp với không gian sử dụng hơn, nhưng nhìn chung thì có thể đánh giá các mẫu máy của hãng từng bộ phận được lắp đặt khá chắc chắn, đặt máy không bị trơn trượt.

Chất liệu từng bộ phận

Đây là một thương hiệu gia dụng cao cấp nên mình nghĩ chất liệu máy cũng sẽ tốt, quả thật như vậy khi tìm hiểu thấy các mẫu máy ép của hãng đều được làm từ chất liệu có độ bền cao và đặc biệt là rất an toàn sức khỏe người sử dụng luôn.

Các chất liệu được máy ép Olivo sử dụng như thân máy từ inox 304, khay ép từ nhựa tritan cao cấp,… với chất liệu tốt còn giúp bạn dễ vệ sinh hơn sau khi sử dụng.

Công suất máy hoạt động 

Công suất cũng là một phần quan trọng khi đánh giá máy ép chậm Olivo này bởi máy có công suất quá nhỏ sẽ không thể ép được nhiều nguyên liệu khác nhau được.

Nhưng điều này mình khẳng định sẽ không xảy ra với Olivo được, khi các máy ép của hãng đều sở hữu mức công suất tối ưu 200W (đây là mức công suất chuẩn cho dòng máy ép chậm hiện đại), giúp máy ép mạnh mẽ, nhưng độ ồn vẫn ở mức thấp, không nghe chói tai.

Khả năng ép nguyên liệu

Để đánh giá máy ép chậm Olivo có tốt không thì phải kể đến khả năng ép kiệt bã của máy nha, cũng là chi tiết được nhiều bạn yêu thích ở máy.

Máy ép của hãng có thể ép được hầu hết các loại trái cây rau củ quả, chỉ trừ những loại nguyên liệu quá cứng hoặc không chứa nhiều nước thôi, một số mẫu máy cao cấp của hãng còn có thể làm sinh tố, làm kem và làm sữa hạt nữa cực kỳ nhanh chóng luôn.

Khả năng ép kiệt bã

Theo như nhà sản xuất thì máy có khả năng ép kiệt bã lên đến 98%, cho ra được lượng nước nhiều, tiết kiệm hơn nhiều so với các loại máy ép thông thường khác.

Quả thật như vậy khi tìm hiểu thấy nhiều bạn đã trải nghiệm đã đánh giá “máy có khả năng ép kiệt, bã xác khô, không còn chứa nhiều nước, nếu so với máy ép thông thường thì máy ép chậm Olivo ép hiệu quả hơn nhiều“.

Chất lượng của nước ép

Chất lượng nước ép là một yếu tố quan trọng nhất khi bạn sử dụng máy ép, một lưu ý bạn đừng bỏ qua khi review máy ép chậm Olivo.

Nhiều bạn đánh giá nước ép có màu sắc đậm đà, giống như nguyên liệu bỏ vào vậy, hương vị khi uống cũng tự nhiên và sánh mịn, không lẫn cặn thừa, không phân tầng. Bạn có thể bảo quản nước ép đến 72h (tủ mát) mà không bị phân hủy hay tách nước.

Tích hợp tính năng an toàn 

Đây là một điểm tiện ích mà chỉ có ở những máy ép cao cấp hiện đại thôi, giúp bạn trong quá trình sử dụng máy được an toàn và đảm bảo độ bền cho máy hơn.

Các mẫu máy của hãng sẽ có một trong những tính năng như tự động ngắt điện khi quá nhiệt, bạn lắp đúng vị trí, đúng khớp thì máy mới hoạt động, 4 miếng cao su dưới đế chân, cố định và chống trượt, sử dụng công nghệ tiên tiến và quạt tỏa nhiệt hạn chế tình trạng cháy nổ, quá nhiệt.

Ưu nhược điểm máy ép chậm Olivo

Qua phần review máy ép chậm Olivo có tốt không ở phần trên, mình nghĩ bạn đã có đánh giá riêng phần nào của mình rồi, nhưng để giúp bạn có đánh giá chính xác nhất mời bạn cùng mình tìm hiểu thêm ưu nhược điểm của máy nữa nhé!

Ưu điểm:

• Các mẫu máy có kiểu dáng đa dạng, màu sắc sạch sẽ, phù hợp với mọi không gian sử dụng.
  • Chân đế có giăng cao su chắc chắn, giúp máy hoạt động êm ái và ít tạo tiếng ồn khi ép.
  • Máy được làm từ chất liệu cao cấp, có độ bền cao, dễ dàng vệ sinh sau khi sử dụng.
  • Mình đánh giá máy ép chậm Olivo cách sử dụng khá đơn giản, bạn không phải cần nhiều thời gian để tìm hiểu cách sử dụng.
  • Các mẫu máy ép Olivo có công suất tối ưu, đủ sức ép được mọi loại nguyên liệu khác nhau, có thể ép được cả ổi và cà rốt luôn.
  • Một số mẫu máy cao cấp của hãng ngoài có khả năng ép, còn có chức năng làm kem và làm sữa hạt nữa.
  • Tích hợp thêm một số tính năng an toàn cho người dùng và đảm bảo độ bền cho máy.
  • Cho lượng nước ép nguyên chất, giữ được hương vị tự nhiên, hạn chế tình trạng tách nước, phân tầng.
  • Các mẫu máy ép Olivo đều có chế độ bảo hành chính hãng từ 12 – 24 tháng, bạn có thể yên tâm sử dụng.

Nhược điểm:

• Mình đánh giá máy ép Olivo không có nhiều màu cho bạn chọn, chỉ có một màu duy nhất đó là màu trắng bạc.
  • Ống dẫn nguyên liệu hơi nhỏ, bạn cần phải cắt nhỏ trái cây ra để ép.
  • Mức giá thành cho mỗi sản phẩm hơi cao, có lẽ sẽ hơi cao so với những bạn muốn tiết kiệm chi phí.

Nguồn: https://noitincay.com/review-may-ep-cham-olivo/