hình ảnh

Nguồn nước là một phần không thể thiếu trong cuộc sống sinh hoạt hằng ngày của mỗi gia đình, nhưng để có được nguồn nước sạch để sử dụng thì hơi khó.

Để đảm bảo bạn có nguồn nước sạch và an toàn cho sức khỏe người dùng thì bạn cần phải chủ động tìm cách khắc phục tiện lợi nhất, nên giải pháp tốt nhất giúp bạn yên tâm sử dụng hơn đó là hãy sử dụng đầu lọc nước tại vòi.

Nên trong bài viết này mình sẽ giới thiệu đến bạn một thiết bị lọc sạch hiệu quả vô cùng mà còn tiện lợi nữa đó là đầu lọc nước Tapp Ultra.

Vậy cùng mình tìm hiểu ngay nhé,…

3 bước review đầu lọc nước Tapp Ultra

Thật sự sau khi mình đầu lọc nước Tapp Ultra review xong thì mình đánh giá đây một thiết bị lọc rất tốt, nhưng để giúp bạn có thể tự mình tìm hiểu và có được đánh giá cho riêng mình thì hãy củng mình tìm hiểu qua 3 bước reivew sau đây nhé!

Khái quát về đầu lọc nước Tapp Ultra

Theo mình được biết thì sản phẩm đầu lọc nước Tapp Ultra đánh giá là một thiết bị chuyên dùng để lọc sạch nước và loại bỏ nhiều tạp chất, cặn vôi,… mang đến nguồn nước sạch cho bạn sử dụng, giúp bạn đảm bảo sức khỏe hơn khi sử dụng.

Trái ngược với các hệ thống lọc nước cồng kềnh khác trên thị trường thì với đầu lọc nước Tapp Ultra thì hoàn toàn khác luôn.

Mình ấn tượng khi đầu lọc có kiểu dáng nhỏ gọn, bạn hoàn toàn có thể gắn trực tiếp vào đầu vòi và sử dụng ngay được luôn, hơn nữa bạn có thể sử dụng được tới 2 đầu dẫn nước sạch ra khác nhau, tùy vào nhu cầu sử dụng của gia đình.Một trong 2 yếu tố mà bạn có thể dựa vào để đặt niềm tin và yên tâm sử dụng thiết bị hơn đó là sản phẩm được thiết kế và phát triển tại Châu Âu.

Với đầu lọc nước Tapp Ultra air bạn có thể gắn trực tiếp tại vòi, sử dụng trong không gian bếp để rửa ché đĩa hay gắn vào vòi xịt.

Đầu lọc nước Tapp Ultra có tốt không?

đầu lọc nước tapp ultra

Thiết bị tiện lợi, phù hợp sử dụng trong gian bếp mọi gia đình

Trong phần này mình sẽ review từng chi tiết của thiết bị, giúp bạn có được phần đánh giá tổng quát hơn về đầu lọc nước Tapp Ultra review.

Kiểu dáng đầu lọc: Lợi thế của đầu lọc Tapp là không giống với các thiết bị lọc khác, sản phẩm hoàn toàn nhỏ gọn luôn, bạn chỉ cần dùng một tay để cầm thôi, nên mới gắn trực tiếp vào vòi được, phù hợp với không gian bếp trật hẹp, không tốn diện tích.

Công nghệ lọc nước: Sản phẩm được phát triển tại Châu Âu nên sử dụng công nghệ lọc 5 tầng hiện đại gồm lưới lọc, than hoạt tính dạng hạt hữu cơ, hạt bạc ngâm, sợi rỗng siêu lọc, bông PP, với nhiều tầng lọc nên mình đánh giá khả năng lọc sạch cao.

Hiệu quả lọc sạch: Theo như nhà sản xuất thì đầu lọc có khả năng loại bỏ lên đến 99.9% tạp chất và vi khuẩn, các tạp chất và có khả năng lọc sạch chất gây ô nhiễm như vi khuẩn, vi rút, vi nhựa, kim loại nặng, nitrat,… trong nguồn nước máy ngay tại vòi.

Tốc độ lọc nước: Tương tự như những thiết bị lọc mini khác thì đầu lọc nước Tapp Ultra có khả năng khoảng 2 lít nước/phút, đây là tốc độ tương đối chấp nhận được, phù hợp với nhu cầu sử dụng nước trong gia đình từ 2 – 6 thành viên.

Lắp rắp và sử dụng: Quan trọng là phần rắp lắp thôi, chứ phần sử dụng thì rất đơn giản, bạn chỉ cần lắp rắp xong là có thể sử dụng được ngay, như mình chia sẻ thì đầu lọc nhỏ gọn nên phần rắp lắp cũng không quá phức tạp đâu.

Tác dụng sau khi lọc: Ngoài tác dụng mang lại nguồn nước sạch và an toàn cho bạn sử dụng thì đầu lọc nước Tapp Ultra còn có thể giúp bạn tiết kiệm chi phí và giảm thiểu tối đa việc sử dụng các bình nước nhựa, hạn chế rác thải ra môi trường và góp phần giảm lượng khí thải CO2.

Ưu nhược điểm đầu lọc nước Tapp Ultra

Đầu lọc nước Tapp Ultra đánh giá là một thiết bị lọc tiện lợi, nhưng với nhu cầu sử dụng khác nhau của mỗi gia đình mà sản phẩm sẽ có ưu nhược điểm riêng tùy vào đánh giá riêng của mỗi người dùng, bạn tham khảo đánh giá riêng của mình nhé!

Ưu điểm:

• Đầu tiên mình thích kiểu dáng nhỏ gọn của đầu lọc, chỉ cần cầm một tay thôi, gắn trực tiếp vào vòi và sử dụng luôn.
  • Với đầu lọc Tapp bạn có thể sử dụng được cả 2 đầu dẫn nước ra, thích nhiều nhu cầu dùng khác nhau.
  • Với bộ lọc 5 tầng khác nhau cho khả năng lọc sạch cao, bạn yên tâm sử dụng hơn.
  • Đầu lọc có khả năng lọc sạch tới 99,9% vi khuẩn có hại trong nước, cặn vôi, tạp chất khác.
  • Tốc độ lọc ở mức trung bình phù hợp với gia đình từ 2 – 6 thành viên sử dụng.
  • Cách sử dụng và lắp rắp thiết bị đơn giản, bạn không cần phải thuê thợ, tiết kiệm chi phí hiệu quả.
  • Khi sử dụng nước đã được lọc góp phần bảo vệ sức khỏe tốt cho cả gia đình mình, yên tâm sử dụng hơn không sợ bị dị ứng gì cả.
  • Đây là giải pháp tiện lợi nhất giúp bạn có nguồn nước sạch để sử dụng, chủ động hơn trong việc bảo vệ sức khỏe.

Nhược điểm:

• Mình thấy sản phẩm có mức giá tầm trung, một mức giá bạn phải suy nghĩ trước khi mua.
  • Tốc độ lọc chỉ ở mức trung bình nên chỉ phù hợp sử dụng trong gia đình thôi.
  • Tuổi thọ của lõi lọc chỉ khoảng 3 – 6 tháng nên bạn cần thay lõi lọc định kỳ.

Có nên mua đầu lọc nước Tapp Ultra không?

Sau khi bạn tìm hiểu xong phần đánh giá đầu lọc nước Tapp Ultra rồi thì mình nghĩ chắc chắn bạn đã có được phần đánh giá và nhìn nhận của mình về thiết bị lọc này rồi.

Nhưng nếu bạn vẫn còn một chút gì đó cảm thấy chưa đưa ra được quyết định có nên mua hay không thì bạn tìm hiểu thêm phần này nhé!

Với 3 lý do sau đây đảm bảo chắn chắc bạn sẽ giải đáp được mọi thắc mắc xung quanh sản phẩm này và đưa ra được lựa chọn cho gia đình mình.

Thứ nhất: Mình thấy thiết bị khá tiện lợi nhờ kiểu dáng nhỏ gọn, bạn chỉ cần lắp trực tiếp vào vòi là sử dụng được ngay, không tốn nhiều diện tích không gian bếp, với nhu cầu sử dụng gia đình thì đầu lọc Tapp rất phù hợp.

Thứ hai: Mình được biết sản phẩm có nguồn gốc xuất sứ rõ ràng và được phát triển tại Châu Âu nữa nên mình rất yên tâm về độ chất lượng, độ bền của thiết bị.

Thứ ba: Hiệu quả lọc sạch của đầu lọc rất tốt, tuy nhỏ gọn nhưng thiết bị được áp dụng công nghệ lọc hiện đại 5 tầng, đảm bảo độ sạch của nước ở mức cao.

Cuối cùng, mình thấy nước là một nguồn cung cấp không thể thiếu trong sinh hoạt hằng ngày của mỗi gia đình và sử dụng lâu dài nên để đảm bảo sức khỏe thì giải pháp tốt và tiện lợi nhất đó là bạn sử dụng đầu lọc nước Tapp Ultra air.

Nguồn: https://noitincay.com/dau-loc-nuoc-tapp-ultra/