Các bạn có cảm thấy là bản thân mình thật sự ghét những cái lúc mà khi mà mình lên cơn tức giận, và tức đến mức mình không thể làm gì được và đột nhiên nước mắt của mình rơi xuống hay không? Đôi lúc mình cũng cảm thấy rất là bất lực bởi chính cái cảm xúc của mình, bởi vì mình không hiểu nổi bản thân của mình đang nghĩ gì. Có nhiều lúc mình tức giận, và mình không kiểm soát được cái con tức giận của mình và thậm chí mình có thể nói ra những cái lời nói tổn thương đến người khác. Và mình rất là sợ khi mà mỗi lúc mà mình tức giận và mình mất kiểm soát như vậy. Nhưng cũng có đôi lúc mình thật sự tức giận đến mức phải bật khóc, và không biết phải làm như thế nào cả. Chỉ biết khóc thôi chứ không nói được nên lời, tức đến nỗi mà một lời nói thốt ra thôi cũng chẳng được. Chắc là có rất là nhiều bạn đang cảm thấy đã từng trải qua giống như mình vậy, và không chỉ một lần mà rất là nhiều lần. Đôi khi cuộc sống của chúng ta gặp khá là nhiều chuyện khiến cho chúng ta cảm thấy mất kiểm soát về cảm xúc của mình. Và những ai đã từng trải qua những cái cảm xúc như thế thì mới biết được nó khó chịu đến mức nào. Từ trước đến giờ mình là một đứa mạnh mẽ ít khi khóc trước mặt ai lắm, nhưng mà mình thật sự ghét những cái lúc mà mình tức giận như vậy và mình đã bật khóc, và không thể nào kìm được nước mắt của mình. Bởi vì mình không muốn là cho người khác thấy được là bản thân của mình đang yếu đuối, và bản thân của mình phải chịu thua như vậy. Và mình không thích người ta thấy những cái giọt nước mắt yếu đuối của mình, cho nên những cái lúc như vậy mình cực kỳ ghét bản thân của mình. Mình đã cố gắng rất là nhiều để mà có thể khắc phục được cái cảm xúc bên trong con người của mình, và đang cố gắng khắc phục những cái lúc mình tức giận để làm sao không phải rơi nước mắt nữa. Nhưng mà mình thật sự đã không làm được, và những lúc mà mình thật sự giận dữ như vậy thì nước mắt của mình nó lại rơi và không thể nào ngăn lại được.