Bạn có bao giờ tin một điều rằng thời gian sẽ chữa lành mọi vết thương cho chúng ta không? Mình cảm thấy nó khá là đúng, bởi vì mình từng trải qua rất là nhiều chuyện ở quá khứ, và những chuyện đó toàn là chuyện buồn và để lại cho mình cảm giác đau đớn mà khó thể quên được. Mình đã từng bị phản bội bởi chính người mình yêu thương và tin tưởng, và đau hơn hết là chính người yêu và bạn thân cùng nhau phản bội mình. Từ trước đến giờ mình cứ nghĩ rằng tình huống này chỉ xảy ra trong phim rất ít khi thấy ở ngoài đời nhưng không ngờ nó lại xảy ra với chính mình. Và một chuyện mình gặp phải nữa đó chính là bị bạn bè hãm hại, xa lánh và thậm chí mình còn suýt bị nguy hiểm đến tính mạng nữa. Cũng do mình không biết lựa bạn mà chơi cho nên mình phải nhận lại hậu quả cho việc nhìn sai người đó. Mình bị bạo lực về thể xác lẫn cả tinh thần từ những hành động và lời nói mang tính đe doạ của đám người xấu xa đó, họ ép mình đến đường cùng và có lần mình đã có ý định là sẽ kết thúc cuộc đời để được giải thoát. Nhưng đúng là cuộc đời sẽ không bao giờ phụ lòng người, thật may mắn khi mình gặp được một người tốt bụng đã ra sức ngăn cản mình làm việc dại dột đó. Và người đó không ai khác chính là người yêu của mình hiện tại.

Anh ấy như một phép màu mà ông trời ban tặng cho mình để tiếp cho mình động lực sống tiếp vậy. Kể từ lúc đó mình suy nghĩ tích cực hơn hẳn và mình quyết định là sẽ làm lại tất cả và sống tốt hơn. Sau một khoảng thời gian dài với sự thay đổi của mình chấp nhận buông bỏ tất cả mà sống tiếp, không ôm thù hận hay oán trách bởi vì ai làm chuyện xấu thì sẽ sớm ngày gặp quả báo mà thôi. Từ lúc đó cuộc sống của mình vui vẻ hơn và mình nhận ra rằng mình đã thật sự tìm được người có thể chữa lành mọi vết thương trong lòng mình, và đem đến cho mình sự hạnh phúc trong suốt thời gian qua.