Với nhiều người thì có thể chưa biết được đích đến của bản thân mình đi đến đâu nhưng mà đi đâu cũng được thì cũng chỉ là mong muốn đi tìm hạnh phúc của riêng mình. Đi đâu làm gì thì cũng chỉ mong có người chờ đợi mình ở nhà, đợi mình về cùng nhau nấu nướng, cùng nhau dọn dẹp cùng nhau chia sẻ nghỉ ngơi thư giãn sau một ngày làm việc mệt mỏi. Nếu như bạn chưa tìm được thấy đích đến của mình thì đó chưa phải là hạnh phúc cuối cùng mà bạn tìm kiếm. Nếu chưa biết đích đến là đâu, đi đến đâu để hạnh phúc, vậy thì chọn cách ngắm nhìn hai bên đường và vui vẻ với những nhân duyên mà ta bắt gặp trên con đường ấy. Tình duyên là thứ không thể nào nói trước được điều gì. Cuộc sống này rất nhiều điều để chia sẻ cùng nhau sao chúng ta không thể nào nhẹ nhàng hơn một chút. Hãy nên nhớ một điều là thành công có thể ở bước cuối cùng, nhưng cũng rất có thể xuất hiện ở cảnh sắc hai bên đường thì sao có đúng không. Có nhiều người bảo yêu vào thì ai cũng trở nên khờ dại nhưng mà cuộc sống có tình yêu thì nó cũng cứu rỗi được những tâm hồn nhàm chán của bao người. Có tình yêu thì cũng có nhiều thứ hay ho trên đời hơn, vui vẻ cũng có thể cải thiện được tâm hồn của bao người, của biết bao trái tim cô đơn lâu ngày. Chính vì thế nên mình suy nghĩ, trong cuộc sống này, tất thảy mọi chuyện đều nằm ở mọi sự lựa chọn của bản thân mình ra thôi. Nếu khi bạn buông bỏ và điều đó khiến bạn cảm thấy nhẹ nhàng thì đó là một điều tốt và giúp bạn bước qua, còn không, tiếp tục dấn thân cũng không có gì là ngu dại cả.