Có phải là bạn đang cảm thấy thất vọng về chính bản thân của mình lắm phải không? Bạn luôn cho rằng bản thân mình vô vụng, không làm được việc gì cả chỉ toàn là ăn hại thôi có đúng không? Mình cũng đã từng có một khoảng thời gian rất dài để tự trách chính bản thân mình, bởi vì từ trước đến giờ mình chưa có làm được một việc gì ra hồn cả. Đụng tới việc nào là việc đó hư hết, mình thật sự thất vọng về mình và tự trách bản thân rất nhiều. Đôi lúc mình suy nghĩ là mình ghét bản thân mình lắm, sinh ra vốn là một kẻ vô dụng bất tài, không làm được gì cho cha mẹ mà còn gây thêm nhiều phiền phức nữa. Cuộc sống của mình nó bấp bênh lắm và mãi mình không thể biết được rằng mục đích mình tồn tại trong cuộc sống này là gì nữa. Có những lúc mình mệt mõi lắm, mệt mõi vì những cái chuyện mình làm nó không được như ý mình muốn, mình cũng muốn thành công, tài giỏi như bao người khác. Mỗi lần mình nhìn thấy người ta thành công, tài giỏi và làm được rất nhiều việc như vậy mình cảm thấy chạnh lòng. Đôi khi mình còn thua một đứa con nít nữa, chẳng lẻ mình vô dụng tới mức đó hay sao? Mình đã cố thay đổi bản thân để trở nên tốt nhất có thể, và sự cố gắng của chúng ta đương nhiên sẽ được đền đáp xứng đáng. Kể cả bạn cũng vậy, đừng vội nản lòng trước những điều đó, cũng giống như mình nếu như thay đổi cách suy nghĩ của bạn thì nó sẽ khác đấy. Bạn cứ tự tin cho rằng bản thân bạn sẽ làm được việc, sẽ thành công và ngày đêm bạn không ngừng nổ lực như thế thì chắc chắn mọi thứ sau này sẽ như ý của bạn. Những lúc mà bạn cảm thấy thất vọng về bản thân thì đừng vội trách bạn, đâu phải cái gì trên đời này nó cũng được hoàn hảo như chúng ta mong muốn đâu. Phải có những cái sai lầm, có những lần thất vọng như vậy thì chúng ta mới có thêm động lực để mà phấn đấu tiếp nữa chứ.