Không biết các bạn có những kỷ niệm đáng nhớ nào ở cái thời cấp ba của chính mình? Và cái kỷ niệm đáng nhớ nhất ở cái thời cấp ba của mình chắc có lẽ là một cái ngày tốt nghiệp cuối cấp của tụi mình. Bởi vì đó chắc là một trong những kỷ niệm đẹp nhất mà mình nhớ mãi đến tận bây giờ, bởi vì mình đã có một mối tình đầu từ năm lớp 10 lận. Và mình mãi mình không thể nào nói ra với người ta, và đó là một bạn cùng lớp với mình nữa, và mình sợ rằng phải đối diện với cái lời từ chối cho nên là mình không dám mở lời với người ta sợ người ta sẽ từ chối mình. Ở cái thời đó tình yêu rất là trong sáng và hồn nhiên, và mình cực kỳ thích cái mối tình đầu của chính mình. Ngày nào mình đi học mình cũng để ngắm cái người đó, và cái bạn đó học rất là giỏi, mà còn là lớp trưởng của lớp mình nữa. Mình cực kỳ thích bạn đó, từ đầu năm vào học thì mình đã có ấn tượng với bạn đó rồi, người gì mà vừa đẹp trai, vừa tài giỏi, còn lại ga lăng nữa ai mà chẳng thích. Nhưng mà do có một số nguyên nhân cho nên mình không thể nào có thể nói ra với cậu ấy rằng mình thích cậu ấy đến mức nào, bởi vì cậu ấy là một người giỏi, có đầy đủ tất cả mọi thứ, và có rất là nhiều cô gái vây quanh cậu ấy nữa. Cho nên mình cảm thấy bản thân của mình thật là bé nhỏ trong những người con gái đó, và mình cảm thấy là mình không xứng đáng cho nên mình không dám thổ lộ tình cảm của chính mình. Và cho đến cái ngày cuối cấp, cái ngày lễ tốt nghiệp diễn ra, lúc đó mình mới cảm thấy dằng là bản thân của mình đã đến lúc phải nói ra tình cảm của chính mình rồi. Cho dù là người ấy có từ chối mình đi chăng nữa thì mình cũng sẽ không hối hận với những cái sự lựa chọn của mình, bởi vì đây có lẽ là cái cơ hội cuối cùng mà bản thân của mình có được, nếu mà mình không nói ra thì sau này mình sẽ hối hận mất. Và mình đã lấy hết dũng cảm của mình nói ra, nhưng mà kết quả nó còn hơn những gì mình mong đợi đó chính là cậu ấy cũng đã thích mày lâu lắm rồi nhưng mà không dám nói ra. Và các bạn có biết hạnh phúc nhất là khi người mình thích cũng thích mình hay không, và sau cái câu chuyện của mình thì mình khuyên các bạn là nếu như các bạn thích một ai đó thể dũng cảm nói ra, cho dù là người đó có từ chối tình cảm của bạn đi chăng nữa thì cũng đừng có hối hận, bởi vì bạn đã dám thử một lần trong đời của mình rồi.