Không biết có bao giờ mọi người có cảm giác giống như những thứ mình đã làm và những mối quan hệ lâu nay mình rất trân trọng và quý nó tự những dạo gần đây nó lại khiến cho mình cảm thấy khó chịu đi mình cảm thấy ghét những thứ mình đã và đang làm hiện tại. Hay do mình đã nghĩ quá nhiều và căng thẳng quá mức sao. Mình luôn nghĩ sao mình luôn đối xử tốt với mọi người nhưng mọi người có khi đang bỏ rơi mình qua một góc hay không. Vì mình là một người khác vui vẻ nên khi mình buồn hay nội tâm thì không ai tin rằng mình đang buồn và tủi thân thì phải. Có những chuyện đâu phải mình muốn nói là nói được đâu, mình cứ sợ sẽ ảnh hưởng tới tâm trạng của người khác và cứ thế tự khiến bản thân mình tổn thương, đôi khi mình chỉ muốn rời đi nhưng mà mình có làm gì sai sao lại chọn cách trốn tránh? Chỉ là mình có thể tự nói với lòng rằng không được như thế nữa người nào không trân trọng tình cảm của bạn thì không cần để tâm tới nó, chỉ sống vì bản thân thôi, không suốt ngày nghĩ cho người khác rồi cứ tự bản thân mình buồn thì khổ lắm nên là thôi cái gì làm nhẹ nó đi được thì cứ kệ đi cho đỡ nghĩ nhiều lại thêm phiền lòng, nghĩ nhiều có mình bạn buồn chứ người ta có quan tâm gì đến đâu. Chỉ cần tìm những thứ có thể khiến bạn vui, bạn nhiệt huyết và làm nó bằng mọi cách, cố gắng hết sức là được mà. Đời này người ta sẽ tự cảm thấy mất mát nếu thiếu đi mình thôi, vì họ lâu ngày sẽ tự cảm nhận được rằng mối quan hệ giữa mình và họ đã xảy ra chút vấn đề họ sẽ biết được không phải tự nhiên mà mọi chuyện lại tệ thêm đi.