Cuộc sống là một cuộc gặp gỡ lớn. Nếu bạn hiểu, hãy trân trọng nó.

Dù trái tim có đau đớn đến đâu, nếu bạn vững tin vào nó, ước mơ của bạn sẽ luôn thành hiện thực.

Cục Đá, Xô, Vượt Qua, Trở Ngại, Đá

Chỉ khi bạn được trải qua sự khó khăn mới tôi luyện cho bạn một tinh thần thép, chỉ khi bạn thất bại bạn mới có thể đứng lên được. Ở cuộc đời này, thất bại và thành công là điều rất thường trực, có thể xảy ra bất cứ lúc nào.

Cuộc đời thật ngắn ngủi, hãy vượt qua mọi khó khăn, gạt bỏ nỗi sợ hãi và hoang mang trong lòng, có được cuộc sống mới cho chính mình khi gặp phải những biến cố trong đời.Mọi thứ trên đời đều là kết quả của sự cố gắng của chính chúng ta, do nhân quả của chính chúng ta tạo nên.

Trong nhiều trường hợp, không ai có thể tin tưởng chúng ta ngoại trừ chính chúng ta. Chỉ cần không bỏ cuộc, ta mới có thể nhận được sự ưu ái và giúp đỡ của cuộc đời.

Đau khổ phải cắn răng chịu đựng và con đường phải đi từng bước, những kẻ muốn phá ta, cuối cùng sẽ khiến chúng ta trở nên mạnh mẽ hơn và trở nên tốt đẹp hơn.

Hãy tôi luyện bản thân mình, cũng như việc trông cây, cần phải trải qua quá trình gieo hạt, tưới nước, làm cỏ, gieo hạt, không ngừng chăm sóc và làm việc chăm chỉ hàng ngày để chờ đến mùa thu hoạch.