Chúng ta thường luôn chờ đợi những điều có thể diễn ra cuộc đời bạn. Tập trung vào những gì bạn có thể tạo dựng được cho tương lai của mình. Đôi khi tâm trạng thì tâm trí chúng ta cũng bị giao động vì những gì xảy ra trong quá khứ. Thường những chuyện đã xảy ra khiến cho chúng ta đôi lúc có những lúc cảm thấy hối hận, thường chúng ta luôn dành thời gian để nghĩ cho những chuyện gì không đâu không thôi. Có nhiều người dành hết thời gian cho tâm trạng buồn bực, tiêu cực, thời gian chỉ để cảm thấy hối hận, ân hận, nuối tiếc,... nhưng lại luôn chạy nước rút hay tỏ ra bận rộn với việc lên kế hoạch cho tương lai của mình. Thường chúng ta luôn để tâm trí cho những điều đã cũ mà lại lãng quên mất việc sống cho hiện tại của mình. Những điều mà bạn cứ mãi ôm trong lòng, cứ chạy theo những thứ không thuộc về mình sẽ khiến cho bạn cảm thấy căng thẳng nhiều hơn. Do đó thay vì bạn cứ mải miết chạy và làm theo kế hoạch 24/7, cứ ép bản thân phải theo điều đó thì cũng nên dành cho bản thân một chút thời gian để cơ thể nghỉ ngơi và tâm trí của bạn được thả lỏng, thư giãn hoàn toàn. Khi tâm trí của bạn cảm  thấy thư thái thì lúc đó bạn mới thật sự cảm nhận được mình đang sống và sống ở hiện tại bằng chính nỗi niềm của lòng mình. Chỉ khi đó, bạn mới thực sự cảm thấy mình đang sống và sống ở hiện tại. Đó mới gọi là hạnh phúc. Mình chia sẻ với bạn một câu nói mà mình cực kỳ thích của Amit Ra: “Nếu bạn muốn thoát khỏi sự lo lắng về cuộc sống, hãy sống trong thời điểm này, sống trong hơi thở này”.