Bất kể tình huống bạn đang trải qua là gì - dễ chịu hay đau đớn - bạn có hai lựa chọn trong cách phản ứng. thật ra mình nghĩ có nhiều cách hơn nhưng những cách này sẽ giúp cho chúng ta lớn và trưởng thành hơn rất nhiều đấy. Cùng xem 2 luồng suy nghĩ của mình khi phải đối diện với những điều như vậy nhé mọi người ơi  

Để xác thực bạn và xử lý nó theo cách có thể khiến bạn tự hào, tức là chúng ta cần phải đối diện với những điều chúng ta suy nghĩ, mạnh dạn thực hiện hoặc nói lên quan điểm của mình một cách tốt nhất. KHông sợ ai cả vì tất cả mọi thứ đều phải trải qua cố gắng của mỗi người mà. đừng quan trọng về kết quả, hãy xem quá trình mình đã cố gắng hết mình chưa nếu rồi thì mình nghĩ rằng chẳng có gì phải hối hận cả, hãy xem đó là một bài học cho chính bản thân mình đi  

HOẶC

Trở thành một hình thức của chính mình và đeo mặt nạ và cư xử theo cách không khiến bạn cảm thấy tự hào. Tức là bạn có thể nói nhưng lại không nói, bạn không muốn ai biết đến cuộc đời của bạn cả, sống chết mặc bay cứ để cuộc đời trôi qua theo những cách suy nghĩ của người khác. Thế theo các bạn thì các bạn sẽ lựa chọn những gì ?

Các lựa chọn luôn là của bạn ... nhưng một trong những hậu quả nghiêm trọng ... hãy lựa chọn một cách khôn ngoan!