Không bao giờ cho phép nghịch cảnh ngăn cản bạn theo đuổi ước mơ của mình, bạn có thể sống một cuộc sống đáng kinh ngạc bằng cách sử dụng nghịch cảnh, đón nhận nó, sử dụng nó có lợi cho mình để chia sẻ một thông điệp lớn hơn. Nghịch cảnh sẽ giúp bạn giết chết kỳ vọng của mình đối với mọi thứ bên ngoài, bằng cách này, trạng thái của bạn không thể bị thay đổi bởi bất kỳ điều gì bên ngoài xảy ra với bạn, bạn không mong đợi, thay vào đó bạn chấp nhận mọi thứ với đặc điểm kỹ thuật mà bạn cho ra những điều tốt nhất từ ​​bạn.

Đừng để cuộc sống của bạn phó mặc cho số phận theo cách bạn chấp nhận mọi thứ mà không cần nỗ lực và không ngừng cải thiện, vì chất lượng phần thưởng của bạn tương đương với những nỗ lực bạn bỏ ra so với tiềm năng của bạn và những gì bạn nhận được có thể biến thành lớn nhất. Những nghịch cảnh trong cuộc sống của bạn có nghĩa là dạy bạn không để bản thân bị thao túng, và dạy bạn rằng bạn phải nỗ lực để trở thành con người của bạn, bạn sẽ phải truyền cảm hứng cho những người khác bằng cách sử dụng những nghịch cảnh mà bạn đã vượt qua.