Mãi đến giờ thì mới nhận ra khá là nhiều điều hay về các cột mốc trong đời người. Mình mới có thời gian nhìn nhận lại quá khứ một chút. Lưng chừng cuộc sống, không phải ở độ tuổi 20, không phải 19, không phải 25 hay 26 mà mình thì nghĩ độ tuổi 24 là ở độ tuổi lưng chừng tất cả. Độ tuổi này mình nghĩ nói lớn thì cũng chưa lớn hẳn, vẫn còn suy nghĩ, tư tưởng vẫn còn suy nghĩ trẻ con nhiều lắm, nông nổi chưa kiềm chế được cảm xúc của mình. Độ tuổi này thì lúc nào cũng muốn được tự do, tự do thoải mái làm mọi điều mình muốn mà không muốn bị ai quản lý cuộc sống của mình. Bản thân thì suy nghĩ vẫn trẻ con nhưng lúc nào cũng cho rằng mình trưởng thành hết. Ai nói mình trẻ con là y như rằng khó chịu liền nổi nóng chứng minh rằng họ đã nhận định sai. Ở cái tuổi lưng chừng này, hầu hết có thể chúng ta đều đã ra trường đi làm được một hoặc hai năm, nói đến chín chắn chắc hơn nữa là bản thân vẫn chưa thể khẳng định được điều gì. Nhưng mình nghĩ đã tới lúc bạn nên có những thói quen cần phải thay đổi và suy nghĩ xa hơn chứ không nên bồng bột tuổi mới lớn nữa, chúng ta đến lúc cũng phải khác xưa rồi đó. Tuổi của sự lưng chừng mình hiểu có thể bạn vẫn có nhiều thắc mắc chưa thể chấp nhận nó, nhưng bạn ạ, ai trong chúng ta cũng đến lúc buộc phải học cách trưởng thành và thay đổi nếu bạn không muốn tiếp tục bỏ lỡ năm tháng tuổi thanh xuân của mình.