Đã bao lâu rồi bạn chưa được đi dạo? Và bạn có nhớ những cái con đường mà bạn đã từng đi qua cùng với những ký ức đẹp đẽ hay không? Mình đã rất lâu rồi mình chưa đi dạo kể từ khi mà dịch bệnh phức tạp đến tận bây giờ mình chưa được đi qua những con đường mà lúc trước mình hay đi nữa. Bởi vì từ trước đến giờ mình chỉ có sở thích là đi dạo một mình thôi, và không muốn đi dạo cùng bất kỳ ai cả. Bởi vì mình cảm thấy đi dạo một mình cũng khá là vui, cũng khá là thú vị và mình cảm thấy mình rất hạnh phúc khi mà đi dạo trên những con đường quen thuộc như vậy. Nhưng mà bây giờ mình cảm thấy rất là nhớ khi mà đã lâu lắm rồi mình chưa có được đi dạo, mình rất là nhớ những cái con đường đó, bởi vì những cái con đường thơ mộng như vậy nó giúp mình quên đi những cái mệt mỏi, áp lực mà mình phải chịu đựng. Những cái lúc mà mình cảm thấy bản thân của mình bị áp lực, hay bị đè nặng bởi một cái điều gì đó quá lớn, hay phải chịu được một cái điều gì đó thì mình sẽ lựa chọn cách là đi dạo trên những con phố tấp nập người qua lại.

Mình thấy nó cũng là một cách giúp mình thư giãn đầu óc, giúp mình có thể suy nghĩ về những cái chuyện xa hơn, và có thể làm mọi thứ trở nên tốt đẹp hơn nhất là tâm trạng của mình lúc đó. Và mình cảm thấy rằng nếu như mà bản thân không đi trên những cái con đường quen thuộc đó, và luôn luôn sống khép mình lại như vậy không để cho bản thân của mình có thể thoát ra nổi những áp lực đó thì không biết bây giờ mình đang ở trong trạng thái như thế nào nữa. Nếu như bạn nào mà đang cảm thấy mệt mỏi hay là buồn chán gì đó hãy tin mình chính là chúng ta thử đi dạo một lần, đi dạo hết từ con đường này và con đường khác để thấy những điều mới mẻ hơn. Và lúc đó chúng ta sẽ cảm thấy là đầu óc của chúng ta được thoải mái hơn, và đôi lúc nó cũng làm cho chúng ta suy nghĩ khác đi và những cái điều đang xảy ra đó.