Thay vì một ngày sử dụng quá nhiều điện thoại trên tay để lướt mạng thì hãy tạo thói quen cho bản thân mình bỏ điện thoại ra khỏi tầm tay, tối thiểu ít nhất 1 tiếng đồng hồ trước khi lên đi giường ngủ. Vì bạn biết sao không, mỗi một giây trôi qua thì bộ não của bạn có thể sẽ tiêu thụ 11 triệu thông tin, bạn cần 1 tiếng để có thể tịnh tâm là điều cần làm. Với lại sống trên đời thì nên biết ơn. Mình thấy hãy luôn biết ơn từ những việc nhỏ nhất đừng bao giờ cố gắng đu theo những thứ không bao giờ thuộc về mình. Đừng than vãn nhiều làm gì cái gì có thể làm tốt thì cứ cố gắng làm là được rồi, mình cảm thấy nếu cứ tập trung vào cuộc sống của người khác chỉ khiến bạn thêm mệt mỏi mà thôi. Thay vì suốt ngày cứ để ý người khác thế nào mà sống và rồi so bì thắng hơn chỉ thêm mệt thôi, mình thấy nên cảm thấy biết ơn vì có gì cũng đã cố gắng hết sức rồi. Hôm nay chúng ta không phải bụng đói đã là phúc phần rồi không phải ai cũng may mắn như bạn đâu. Mình thì thấy rằng bạn cần phải cảm thấy vui hơn khi mà hôm sau tỉnh dậy bạn vẫn được đi làm kiếm tiền chăm lo cuộc sống của mình, chăm lo được cho gia đình và mua sở hữu những thứ mà mình thích. Thưởng thức được tách cà phê ngẫm về cuộc đời à hóa ra mình cũng đã cố gắng và may mắn hơn bao người, có thể mình không phải quá hoàn hảo nhưng cũng khá nhiều người mong ước được như mình nhìn lên có thể không bằng ai nhưng nhìn xuống vẫn may mắn hơn nhiều người. Thay vì than vãn thì hãy hạnh phúc và sống biết ơn với những gì bạn đang có. Lòng biết ơn luôn giúp tâm an bình, tạo nên tầng năng lượng cao trong từ trường vũ trụ, cơ thể thêm nhẹ nhàng và tinh khiết…