Bạn đã bao giờ cảm thấy cái việc mà để lại một cái ấn tượng nào đó vô cùng sâu sắc trong cái lần đầu gặp mặt nó rất quan trọng hay chưa? Và mình là một đứa cực kỳ quan tâm đến cái điều đó, bởi vì mình nghĩ rằng khi mà lần đầu gặp mặt thì chúng ta cũng phải nên cho người khác thấy ở mình một cái ấn tượng gì đó tốt đẹp nhất, chứ đừng để cho người ta cảm thấy ấn tượng xấu về mình khi lần đầu gặp mặt. Đặc biệt mình là con gái nữa, cho nên mình phải biết cách làm sao để mà có thể trở nên hoàn hảo nhất trong mắt của người khác, cho dù đó là con người thật của bạn thì cũng đừng để bản thân của mình khi trong mắt người khác nó thành gia có những cái hành động xấu đến như vậy. Bạn đừng có bao giờ nghĩ là khi mà mình làm cái việc gì đó một cái hành động gì đó rất là xấu xí, và bạn có nghĩ rằng người ta sẽ thích cái con người thật của bạn, ít có ai mà làm được điều đó lắm. Và trước hết nếu như mà lần đầu gặp mặt của chúng ta, hoặc là bạn hẹn hò với một ai đó thì ít ra bạn cũng phải để lại cho người ta một cái ấn tượng tốt về mình nữa chứ. Nếu như bạn cảm thấy là bạn không có nhan sắc, không có ngoại hình đi chẳng hạn thì cái việc mà bạn cần làm đó chính là giữ cho mình một cái túi cát đỏ sang trọng, và đừng bao giờ nói năng những cái gì đó kém duyên, hoặc là làm ra những cái hành động mà khiến cho đối phương cảm thấy mất hết ấn tượng với mình. Mình là một đứa rất là chú trọng vẻ bề ngoài của mình, bởi vì mình đi đâu thì mình cũng phải để cho bản thân của mình phải là thơm tho sạch sẽ, và thậm chí là mình không để cho người khác có một cái ấn tượng xấu về mình. Và mình luôn muốn cho người ta thấy được những cái mặt tốt, và gây cho người ta một cái ấn tượng gì đó sâu sắc về mình. Nếu bạn là con gái thì chỉ cần thơm tho, sạch sẽ, ăn nói dịu dàng, và có những hành động tinh tế thì chắc chắn bạn đã gây ấn tượng tốt trong lần đầu gặp mặt đối với người ta rồi đó.