Nếu bạn có thời gian thì thường bạn sẽ thích và muốn làm điều gì nhất? Nếu mình có thời gian thì thường mình muốn đi du lịch, đến một vùng đất mới để khám phá. Mình sẽ chọn một nơi mình thấy có thể giúp mình cảm thấy thoải mái, thư giãn hơn. Cũng có bạn thì sẽ dành thời gian học một ngôn ngữ mới hay tập chơi một số loại nhạc cụ nào đó, cũng có bạn sẽ dành thời gian để đọc tiếp những trang sách còn đang dở dang. Hoặc lên một kế hoạch ấm ủ của bản thân mình từ lâu nay. Bất kể điều gì miễn là bạn thích, thì nếu có thời gian thì hãy dành thời gian làm nó. Thật sự thì nếu như thế bạn sẽ duy trì được tinh thần lạc quan của mình, bạn sẽ cảm thấy luôn vui vẻ, niềm vui được nhân lên gấp bội. Cuộc sống của bạn sẽ cảm nhận được rằng nó mang đến cho bạn nhiều năng lượng sống hơn và càng thêm nhiều ý nghĩa hơn với cuộc sống của bạn. Nếu như bạn làm công việc bạn yêu thích liên tục, bạn sẽ có thể nhận biết ra, khám phá được những khía cạnh mới mẻ, cũng như tiềm năng tiềm ẩn bên trong mà trước đó bạn không để ý tới. Rồi đến một ngày nào đó, bạn sẽ nhìn lại và cảm thấy vui vì đã được làm những gì mà bạn thích và chính những điều bạn yêu thích nó sẽ mang đến cho bạn nguồn thu nhập ổn định, cũng như bạn tìm thấy chính mình trong công việc, từ đó bạn có thể tự do sống với những gì bạn mong muốn mỗi ngày mà không cảm thấy nhàm chán.