Trước 30 tuổi mình nghĩ bạn nên dành thời gian cho những sự trải nghiệm để có thể đút kết kinh nghiệm cho bản thân. Như mình hiện tại nhận ra một điều là cuộc đời này rất nhiều thứ cần phải học và muốn học thật nhiều thì phải trải nghiệm mới biết được. Khi ở độ tuổi 20 bản thân luôn nghĩ rằng mình đã suy nghĩ đủ chín chắn và hiểu được rõ nhiều chuyện trên đời diễn ra. Nhưng thật ra không phải như thế đâu mọi người. Khi kết thúc một ngày nằm trên chiếc giường thân yêu của mình thì lại thấy mỗi ngày nhận ra hôm nay mình lại nhận ra được một vài điều. Và trước 30 mình nghĩ các bạn hãy chấp nhận thử thách và trải nghiệm nhiều để có thể đúc kết cho bản thân. Bản thân lúc trẻ mình cứ nghĩ nên dành thời gian hết mình với công việc nhưng hãy nhớ nếu bản thân đã bận rộn một thời gian dài thì hãy cho mình được một ngày nghỉ ngơi trọn vẹn, có vậy thì mới có thể nạp năng lượng tiếp sức chiến đấu tiếp. Ngày trước còn trẻ thì bạn sẽ thấy may mắn là do ông trời ban cho nhưng thật ra may mắn và cơ hội là chính bạn tự tạo ra nó. Và niềm vui của mình, không được để người khác điều khiển. Cho nên trước khi 30 thì khuyên thật lòng bạn nên tìm hoặc tạo cho mình một niềm vui dù có ở một mình. Bạn sẽ dần nhận ra rằng cuộc đời này sẽ vẫn tồn tại loại người rất thích đòi hỏi và người hay muốn . Những người này luôn nghĩ rằng những điều họ nhận là sự hiển nhiên và những người khác sinh ra để làm hài lòng mình. Đừng để những người như thế tồn tại trong cuộc đời của bạn. Còn bạn, bạn có được những bài học nào cho chính mình?