Ở Việt Nam chúng ta tháng 7 được coi là tháng xui xẻo nhất trong năm vì nó đem lại rất nhiều chị xui rủi cho mọi gia đình, những chuyện xui đó có thể đến bất cứ lúc nào bạn không thể trả lời kịp thời. Tháng 7 ở Việt Nam gọi là tháng cô hồn, tháng dành cho những người đã mất và các oan hồn trở về từ thế giới bên kia. Thường thì người ta sẽ cúng bái để cho tháng đó được làm ăn suôn sẻ và không xảy ra một chuyện sẽ gửi nào khác, người ta cần cúng những đồ ăn cho những người có khuôn làm bánh kẹo, tiền bạc, mì gói, gà luộc, khi cúng xong có một nghi thức được gọi là giật cô hồn, chủ nhà vừa chắp tay lạy ba cái thì những người đứng ở bên ngoài chen chúc nhau giật đồ ăn không màng đến nguy hiểm, có khi còn ẩu đã để dành đồ ăn với nhau. Tháng 7 cũng là tháng được coi là cấm kị ra đường với mọi người, mọi người phải hạn chế ra đường lại, vì khi ra đường sẽ rất dễ gặp tai nạn trong tháng 7 này. Khi bạn chạy xe sẽ có những người khuất chọc phá bạn dẫn đến bạn bị tai nạn ngoài ý muốn. Tháng này còn cấm nhiều thứ, như là không được cầm dao cầm kéo chơi vì vậy sẽ làm những người khuất cầm tay bạn và đưa vào người khác, như thế sẽ dãn đến những hậu quả đáng tiếc. Còn điều cấm kỵ như là không được phơi đồ vào lúc tối, không được chải tóc vào giữa đêm, được đi về trễ quá 22h, không được ly một mình vào lúc ban đêm lúc không có đèn đường, không được nói về những chuyện xui rủi khi đi xe cũng như khi đi ngoài đường, cũng không được tức quá khuya.

Đó là những điều tôi biết và những cấm kỵ của tháng 7 tháng cô hồn tháng xui xẻo nhất trong năm. Không biết ở nước ngoài người ta có tháng 7 như mình không nhỉ. Nếu các bạn còn biết những điều cấm kỵ gì nữa hãy chia sẻ để mọi người cùng biết và phòng tránh các bạn nhé.