Nếu như bạn còn ở cái độ tuổi rất là trẻ, và các khoảng thanh xuân của tuổi trẻ bạn đang rất là nhiệt huyết thì bản thân mình khuyên các bạn là hãy nên đi phượt một lần trong đời. Không biết là ở đây có bạn nào có sở thích là đi phượt giống như mình hay không? Đối với bản thân của mình không phải là một dân chơi, hay là quậy phá gì cả, bởi vì đôi khi có nhiều người nghĩ rằng những người đi phượt như vậy là những người rất là ham chơi, và quậy phá các thứ. Chắc là do mọi người suy nghĩ sai và những người đi phượt như tụi mình rồi, bởi vì không phải ai ngồi trên những con xe đi phượt khắp nơi Đều là những người ăn chơi, quậy phá và không biết làm gì cả. Mình đi phượt ở đây chính là mình đi khám phá, được đi đây đi đó và đi rất là nhiều nơi để ngắm cái khung cảnh trên cái thế giới này mà từ trước đến giờ bản thân của mình chưa đặt chân đến nơi đó một lần nào cả. Bởi vì mình có sở thích là được đi muôn nơi, khám phá mọi thứ trên thế giới này và dù có đi xa đến đâu đi chăng nữa thì mình vẫn mong muốn là được đến đó một lần để được trải nghiệm mọi thứ ở nơi đó. Và chắc chắn sẽ có rất là nhiều bạn trẻ có cái sở thích giống như mình vậy đó, bởi vì mỗi người là mỗi sở thích khác nhau và chúng ta hãy nên tôn trọng những cái sở thích của người khác. Và không vì một lý do gì cả, chỉ là do mình thích khám phá mọi thứ mới mẻ thì mình lên xe và đi phượt muốn nói thôi chứ cũng không có bất kỳ cái lý do gì cả. Mình rất là mong muốn sau này mình sẽ cùng với đám bạn thân của mình sẽ đi muôn nơi, và cho chứ còn xe để đi phượt mọi thứ để được khám phá nhiều thứ mới mẻ trong cái cuộc đời này hơn. Tuổi trẻ của chúng ta còn rất là dài, cho nên chúng ta cứ hết mình với cái sở thích của chính mình, hết mình với đam mê và những thứ mà mình yêu thích nhất. Đừng bỏ qua những cơ hội mà chúng ta có được, bởi vì cơ hội ngay trước mắt thì chúng ta hãy nên nắm bắt và cơ hội đó chỉ đến một lần duy nhất mà thôi. Nếu Như trong tuổi trẻ này mà chúng ta không cố gắng thực hiện cái ước mơ, hay là thực hiện cái sở thích của mình thì chắc chắn sau này chúng ta sẽ hối tiếc rất là nhiều đấy. Hãy sống thật đơn giản, để cuộc đời trở nên ý nghĩa.