Hôm nay mưa gió chẳng muốn ra ngoài mua đồ ăn thì chợt nhớ mới đc ng quen cho viên lẩu Lý Tử Thất ăn thử. Ăn xong phải viết luôn rì viu cho mng ạ :))

- Hình thức: viên cô đặc đc đóng gói bé, hút chân không, túi riêng của viên thả lẩu mà cũng đc trang trí ra gì lắm :)). Viên khá to, nhìn rõ gia vị các thứ, trông khá organic :v

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh

- Mùi vị: xin phép mng mình có 3 gạch đầu dòng về phần này :)))

✅ Kỳ vọng: ko nhất thiết phải như hình dưới nhưng mình đã mong nước lẩu sẽ trắng đục và có vị ngọt từ xương gà và thơm thơm của gia vị (vì chưa mở viên lẩu đã ngửi thấy mùi thơm từ bên ngoài)

✅ Thực tế: như clip dưới, viên lẩu tan ra ko thấy tí trắng nào mà lại là trong. Phần trắng của viên lẩu hình như là mỡ gà chứ ko phải nước lẩu như mình mong đợi. Phần gia vị có tan ra và làm nước dùng dậy mùi thơm thật sự. Nhưng gia vị lúc nếm thấy mỗi mùi chứ chẳng mấy vị 😞

✅ Nếm thử: ng xung quanh bảo mình là đứa ăn nhạt hơn bt mà nếm xong lẩu cốt gà Lý Tử Thất xong mình hơi tụt mood vì nước lẩu siêu nhạt t.t Gần như ko có vị mà chỉ có mùi siêu thơm :)). Mình phải chế thêm gia vị bên ngoài để nước có vị hơn

❗Kết luận: có thể mang đi tặng luôn :))). Vì hộp nhìn khá sảng choảnh. Buồn vì hình mô tả ko giống thực tế và nước lẩu bị nhạt. Mình thấy trên shopee ngta đánh giá ngon lắm nên kỳ vọng khá nhiều.

Có lẽ lần sau sẽ thử nốt lẩu cay Thục Xuyên cũng của Lý Tử Thất. Mong là sẽ có vị và giống mô tả hơn :)))

Kính hội !